Hỏi đáp vấn đề nuôi bò cái sinh sản

• Thread starter văn việt
  • Ngày gửi
Mình cũng mới vào nghề nuôi bò đẻ đc nữa năm ,ac có kinh nghiệm nuôi bò đẻ cho mình hỏi sao bò mình khi đẻ rất ít sữa mặt dù cho ăn cũng nhiều ,ko biết có sót nhau ko ,hay ra nhau rồi bò mẹ ăn lại vì lúc đẻ mình ko hay luôn, nếu thiếu sữa thì làm gì hay tim thuốc gì cho bò mẹ có sữa ,hay có thể tách bò con mấy ngày tuổi ra nuôi riêng đc ko ? Nếu nuôi riêng bò con thì cho nó ún sữa gì ? mình xin cảm ơn !Vấn đề này ko có ai vào giúp mình à ,cách 4 tháng mình cũng có con đẻ mà it sữa với ko cho con bú ,mình thì bận quá ko chăm sóc kĩ nên bê con chết ,con mẹ bán luôn ,kiểu này miết chắc phá sản mất

Last edited by a moderator:
bê con co bị còi cọc gì không a ? nếu được 6 tháng thì tách con được rồi đo.nếu bò mẹ ăn lại nhau thì cũng không ảnh hưởng gì tới việc thiếu sửa đâu.

bê con co bị còi cọc gì không a ? nếu được 6 tháng thì tách con được rồi đo.nếu bò mẹ ăn lại nhau thì cũng không ảnh hưởng gì tới việc thiếu sửa đâu.
Bê mới đẻ đc tuần bạn à ,mình sợ sốt nhau thoi

Minh cung dang có dự án nuôi bò. Nhưng đang băn khoăn không biết nuôi giống bò gì cho thích hợp. Có bác nào biết thì chỉ giúp mình với. Nha minh có 2ha vườn để trồng cỏ.

votruyenthong_199ost: 677467 đã viết:
nếu sót nhau thi bò mẹ nó bị sốt chứ.
Thì bò mej chứ bo con nhau đâu sót

Thì bò mej chứ bo con nhau đâu sót
ở trên bạn nói không biết bò mẹ sót nhau không.thì mình hỏi lại là nếu bò mẹ sót nhau thì có bị sốt không

Back