Thảo luận (Video) Cây thiên ngân 4 năm tuổi vanh 97 ở Hà Nội

• Thread starter caygiong
  • Ngày gửi
Vườn cây thiên ngân này (còn gọi là cây tỷ phú, gáo vàng) được nhập từ Thái Lan, được trồng năm 2010, nay đã được 4 năm. Dự kiến 2 năm nữa có thể thu hoạch
Cây trồng ven bờ ao

Thớt ơi. Cây này là cây lấy gỗ à thớt. Mình ko biết cây này là cây gì :D
Thớt mở mang cho mình chút

có vài ý xin chủ thớt đừng ném đá em. cây này là cây thiên ngân hay tỷ phú gì gì đó nhưng nó không phải là cây gáo vàng. cây gáo vàng tây nguyên gỗ có giá trị, gỗ cứng và đẹp. vườn nhà mình có 2 cây khi nào về quê mình chụp cho mọi người so sánh

có vài ý xin chủ thớt đừng ném đá em. cây này là cây thiên ngân hay tỷ phú gì gì đó nhưng nó không phải là cây gáo vàng. cây gáo vàng tây nguyên gỗ có giá trị, gỗ cứng và đẹp. vườn nhà mình có 2 cây khi nào về quê mình chụp cho mọi người so sánh
ok, bạn show lên mọi người cùng xem nhé. Gáo vàng miền Tây nhiều lắm.
Thớt ơi. Cây này là cây lấy gỗ à thớt. Mình ko biết cây này là cây gì :D
Thớt mở mang cho mình chút
Cây này là cây lấy gỗ, sinh trưởng nhanh. Gỗ có màu vàng bạn có thể thăm khảo: caythienngan.com

cây này trồng ven hàng rào hoặc bờ ao thì đc, trồng thành đám cây ko lớn, chậm phát triển, trồng thưa cây phát triển rất nhanh.

Ở vườn tôi chỉ có cây gáo vàng nhỏ này (gáo vàng bản địa Tây Nguyên) up lên bà con xem tạm

Ở vườn tôi chỉ có cây gáo vàng nhỏ này (gáo vàng bản địa Tây Nguyên) up lên bà con xem tạm

Tốc độ phát triển cây này sao bác
gỗ cây này có tốt không mấy anh? thu hoạch rồi dùng làm gì?
Gỗ cũng bình thường, có thể đóng bàn ghế, gỗ ép, ván,.. lợi thế cây này là tốc độ phát triển siêu nhanh

vô tình lục trong laptop thấy hình cây gáo tây nguyên. đây là cây nhỏ, mọc trên đỉnh đồi, còn cây lớn bị cưa trộm nay cũng đã ra mầm lại.

ok, bạn show lên mọi người cùng xem nhé. Gáo vàng miền Tây nhiều lắm.
Cây này là cây lấy gỗ, sinh trưởng nhanh. Gỗ có màu vàng bạn có thể thăm khảo: caythienngan.com
Đúng nó là cây gáo vàng. Cây này ở khu vực miền trung Quảng Ngãi mình người ta chỉ dùng vào việc xẻ ván đóng cốp pha thôi. Cây nào lớn, một số tiệm đóng quan tài mua về làm ván hòm, vì nó nhẹ....
Gỗ nó có màu vàng, cây mọc gần nước lớn nhanh như thổi, nhưng chả dùng vào việc gì được.

mình nói mình chụp và đưa lên và mình sẽ làm. có 1 vấn đề bạn cũng đưng nhai lại chi nhiều cho loãng chủ đề chính làm gì.
[/QUOTE]
A bskeu cây gáo vàng mà cũng dùng làm gỗ quí được hả a ở we e cây nào cây nấy to đùng mà chỉ để sẻ ván đóng vách hay balech thui ha hoặc bán cho mấy người thơ hồ thui?

A bskeu cây gáo vàng mà cũng dùng làm gỗ quí được hả a ở we e cây nào cây nấy to đùng mà chỉ để sẻ ván đóng vách hay balech thui ha hoặc bán cho mấy người thơ hồ thui?[/QUOTE]
gỗ gáo tây nguyên chứ không phải là cây thiên ngân này. gỗ gáo có giá cao vì dùng làm đồ mộc cao cấp. gỗ gáo tây nguên khá đẹp và cứng

có thể Bskeu nói ko sai đâu, bạn nào đi thảo cầm viên, góc sau lưng bảo tàng, gần mấy cây nhạc ngựa có mấy cây gáo căm xe, nhìn giống gáo tây nguyên của bskeu. có lẽ loại gáo này gỗ cứng chứ ko phải cây gáo vàng gỗ mềm nhóm 8 đâu

có thể Bskeu nói ko sai đâu, bạn nào đi thảo cầm viên, góc sau lưng bảo tàng, gần mấy cây nhạc ngựa có mấy cây gáo căm xe, nhìn giống gáo tây nguyên của bskeu. có lẽ loại gáo này gỗ cứng chứ ko phải cây gáo vàng gỗ mềm nhóm 8 đâu
gáo chỗ mình rất cừng và dòn. ai đã từng chẻ củi cây gáo sẽ biết, gỗ gáo khi bị chẻ không vờ thành khúc củi mà vỡ thành miếng có cạnh sắc như miếng đá xây dựng đập ra

Back