Video mới về chăn nuôi gà thả vườn

• Thread starter trungthanh1986
  • Ngày gửi
T

trungthanh1986

Guest
Đầu tiên mình xin up vài tấm gương mô hình chăn nuôi gà giỏi của một số trại gà.

[video=youtube;AeEF89GoaME]http://www.youtube.com/watch?v=AeEF89GoaME[/video]
[video=youtube;c8nT96P7OGA]http://www.youtube.com/watch?v=c8nT96P7OGA&feature=results_video&playnext=1&list=PL8FAD0361997232AD[/video]
mình sẽ tiếp tục cập nhật các mô hình chăn nuôi gà có hiệu quả và các úng dụng mới vào chủ đề.....
tiếp theo là video nuôi gà con từ 1-3 tuần tuổi.[video=youtube;JI1Alx0sR_c]http://www.youtube.com/watch?v=JI1Alx0sR_c[/video]
mình sẽ tiếp tục úp tiếp.nếu bác nào có clip mới thì có thể up lên để bà con học hỏi nha.

Last edited by a moderator:
quy mô 1000 con thì lợi nhuận khoảng bao nhiêu trên một vụ vậy mấy bác

quy mo 5000 - 6000 con, ma moi nam chi thu 50 trieu dong thoi sao

chào bác, quy mô từ 500-600 con chứ ko pải 5000-6000 nhá :D
nói chung nuôi gà la hiệu quả ngại nhất là cái thằng dịch bênhj :((
được ăn cả ngã là trắng tay :))

Khi thấy một hộ nào đó tương đối thành công trong chăn nuôi thì các anh khuến nông đến với danh nghĩ hoàn thiện mô hình. Sau đó nấu nướng mô hình lại thành tài liệu rồi công bố rộng rãi trên các phương tiện truyền thông với những tấm gương chăn nuôi giỏi. Điều này tạo thành một phong trào khiến mọi người đều ảo tưởng nếu ap dụng theo thì sẽ chắc thành công. Nhà nước được tiếng chăm lo cho nông dân, các ban ngành có tài cơ sở báo cáo về cấp trên. Rồi khi bà con nông dân tạo ra nhiều sản phẩm thì lúc này bài toán đầu ra thuộc về các anh thị trường, các anh khuyến nông hiển nhiên không còn trách nhiệm.
Tóm lại: mọi rủi ro trong chăn nuôi, bà con nông dân chăn nuôi chúng ta phải tự tiên liệu mà xoay chuyển. Mong bà con tính toán thật kỹ trước khi quyết định có nên chạy theo con đường được vẽ ra trước mà không biết nó sẽ về đâu??!!

p.p: Bản thân tôi từ lâu không còn niềm tin và hướng thú chạy theo những chương trình "mật ngọt chết ruồi" trên Tv nữa.

Khi thấy một hộ nào đó tương đối thành công trong chăn nuôi thì các anh khuến nông đến với danh nghĩ hoàn thiện mô hình. Sau đó nấu nướng mô hình lại thành tài liệu rồi công bố rộng rãi trên các phương tiện truyền thông với những tấm gương chăn nuôi giỏi. Điều này tạo thành một phong trào khiến mọi người đều ảo tưởng nếu ap dụng theo thì sẽ chắc thành công. Nhà nước được tiếng chăm lo cho nông dân, các ban ngành có tài cơ sở báo cáo về cấp trên. Rồi khi bà con nông dân tạo ra nhiều sản phẩm thì lúc này bài toán đầu ra thuộc về các anh thị trường, các anh khuyến nông hiển nhiên không còn trách nhiệm.
Tóm lại: mọi rủi ro trong chăn nuôi, bà con nông dân chăn nuôi chúng ta phải tự tiên liệu mà xoay chuyển. Mong bà con tính toán thật kỹ trước khi quyết định có nên chạy theo con đường được vẽ ra trước mà không biết nó sẽ về đâu??!!

p.p: Bản thân tôi từ lâu không còn niềm tin và hướng thú chạy theo những chương trình "mật ngọt chết ruồi" trên Tv nữa.
bác nói chính xác quá.qua tìm hiểu về giá cả và thị trường thì em thấy những thông tin trên tv không giống thực tế bên ngoài tí nào cả.
nhưng thông qua các video thì mình có thể học hỏi được cách làm chuồng trại hay cách chăn nuôi để từ đó có thể chọn một mô hình chuồng trại cho phù hợp với điều kiện kinh tế của mình để sao cho chăn nuôi được hiệu quả nhất.
bản thân mình thì chỉ nguyên cứu các cách xây chuồng trại sao cho khoa học để áp dụng vào mô hình của mình thôi chứ ko tin vào những lời quảng cáo trên tivi.

--------

2 video này trên youtube cũ rồi mà bác, nhưng cũng cám ơn bác vì đã nhiệt tình......
mình sẽ tiếp tục up những video mới tiếp.Mình mới bắt đầu làm nên có nhiều sơ suất có gì các bác thông cảm nhé.hi

rõ ràng trong clip đầu tiên đoạn ở giữa có noi mỗi năm 5000 -6000 con ga cho thu nhập 50triệu đồng mà...choáng

--------

rõ ràng trong clip đầu tiên đoạn ở giữa có noi mỗi năm 4000-5000 con ga cho thu nhập 50triệu đồng mà...choáng
bác nào cho em biết với 1000con thì thu nhập được khoảng bao nhiêu vậy

rõ ràng trong clip đầu tiên đoạn ở giữa có noi mỗi năm 4000-5000 con ga cho thu nhập 50triệu đồng mà...choáng
bác nào cho em biết với 1000con thì thu nhập được khoảng bao nhiêu vậy
4000-5000 con mỗi năm dc có 50tr thì có mà ăn ....cháo(nếu chưa trừ đi chi phí nhân công nữa thì...). Mình chưa chăn nuôi món này Nên chỉ có vài ý kiến cho bạn tham khảo như sau: Bạn cứ tính thế này nếu năm nuôi ít cũng dc 3 lứa (gà thả vườn), gà công nghiệp thì nhiều hơn. mình chỉ tính cho gà thả vườn thôi; giả sử mỗi 1 gà trừ đi chi phí thức ăn (chưa nhân công) lãi dc 50k trong 4 tháng vậy 4 tháng là bạn có 50tr rồi. Ở đây chưa tính nhân công nhưng mình nghĩ nếu nuôi quy mô lớn lợi nhuận trên mỗi chú gà ko dưới 50k đâu. i think so ^^
Pác nào dày dặn kinh nghiệm xin thỉnh giáo thêm thêm ý kiến cho anh em tôi với?
Xin cảm ơn!

Khoảng 50 triệu 3 tháng nuôi lãi cao quá
nhưng bạn chưa hạch toán đến rủi ro ...

Bác nói rất chuẩn. Trang trại mình cũng thuộc diện chăn nuôi lớn, năm nào cũng có khoảng 2 lần mấy ông bên đài truyền hình về quay để làm tài liệu chiếu trên kênh HN2, phỏng vấn hời hợt, hỏi kinh nghiệm thì ít mà hỏi thu nhập thì nhiều như kiểu cho có , mà mỗi lần về phải cho bọn nó 5-10 triệu nên từ năm ngoái đến giờ chúng nó cứ đòi về quay mà không cho về. Chả giúp gì được cho mình mà còn mất tiền. Nhaf nước đúng là toàn cưỡi ngựa xem hoa, khuyến khích nông dân chăn nuôi nhưng nuôi rồi thì lại no sợ đầu ra.

Back