Vĩnh Phúc . Trại gà Tám Lợi: Chuyên cung cấp các loại gà con, gà ta lai gà ...

Bac' thong cam' nhen hom truoc co' y' dinh mua nhung bay h thi' doi' y' roi' tai minh' o' xa tphcm nen viec nhan ga' tu' bac' vao' rat' ton' thoi' gian va' chi phi'
Do do' bac' thong cam' nhen
Rat' vui dc lam' ban voi' bac'..........

Thì ra là bố cậu, hôm đầu gọi điện mình tưởng là cậu. hihi!!!
Hôm nào có thời gian mình sẽ lên trên đó tham quan trang trại của nhà bạn. Hiện tại mình đang bận quá, chưa xây chuồng trại được nên chỉ dám bắt 100 con đó thôi, đi đường hơi xa ( tính ra cũng hơn 100km) mình nghĩ sẽ có vài chú hy sinh, nhưng về thì tất cả đều khỏe cả (trộm vía). Cho mình gửi lời cám ơn bố cậu nhé! Chúc trang trại ngày càng làm ăn phát đạt, lai tạo ra nhiều giống gà tốt.

Thì ra là bố cậu, hôm đầu gọi điện mình tưởng là cậu. hihi!!!
Hôm nào có thời gian mình sẽ lên trên đó tham quan trang trại của nhà bạn. Hiện tại mình đang bận quá, chưa xây chuồng trại được nên chỉ dám bắt 100 con đó thôi, đi đường hơi xa ( tính ra cũng hơn 100km) mình nghĩ sẽ có vài chú hy sinh, nhưng về thì tất cả đều khỏe cả (trộm vía). Cho mình gửi lời cám ơn bố cậu nhé! Chúc trang trại ngày càng làm ăn phát đạt, lai tạo ra nhiều giống gà tốt.
em cảm ơn anh rất nhiều bao giờ anh có thời gian anh qua chỗn em chơi nha ,à mà gà xao rồi , anh có cho nó uống điện giải không anh phải cho gà uống men tiêu hóa và kháng sinh nha để phòng bệnh , có gì anh gọi cho em nha ,
thủy ;01666679761

--------

Last edited:
chào Thủy! Gà bố mẹ mình nuôi, mình gọi vào thì thấy bảo là hôm trước mất điện buổi tối không biết nên bị lạnh chết 2 con và mấy con khò khè nhưng cho uống thuốc, bây giờ thì ổn rồi. Sao trên nhà Thủy không lai với gà chọi để ra gà lai chọi, mình thấy gà lai chọi dễ nuôi và cũng dễ bán hơn đó.

Last edited by a moderator:
chào Thủy! Gà bố mẹ mình nuôi, mình gọi vào thì thấy bảo là hôm trước mất điện buổi tối không biết nên bị lạnh chết 2 con và mấy con khò khè nhưng cho uống thuốc, bây giờ thì ổn rồi. Sao trên nhà Thủy không lai với gà chọi để ra gà lai chọi, mình thấy gà lai chọi dễ nuôi và cũng dễ bán hơn đó.
em cũng nghĩ đến chuyện này rồi gà trọi sức đề kháng rất cao lên ít mắc bệnh nhưng mỗi cái lá giá thành gà chọi hơi cao lên nhà em vẫn chưa cho ra con lai này được à anh lên cẩn thật trời rét rât gà hay mắc bệnh CRD đó , như anh nói thì có thể ổn rồi nhưng cũng lên cẩn thận nha lếu có gì thì cứ alo cho em nha gọi và số của em ; 01666679761

hôm nay mẹ anh điện ra bảo gà trung bình được 4 lạng 1 con rồi, nuôi như vậy có chậm lớn không em? tuần đầu cho ăn cám cho gà con ăn, còn sau đó thì cho ăn cám đậm đặc trộn với cám ngô theo tỷ lệ: 1cám đậm đặc 4 cám ngô, như vậy có được không em?

hôm nay mẹ anh điện ra bảo gà trung bình được 4 lạng 1 con rồi, nuôi như vậy có chậm lớn không em? tuần đầu cho ăn cám cho gà con ăn, còn sau đó thì cho ăn cám đậm đặc trộn với cám ngô theo tỷ lệ: 1cám đậm đặc 4 cám ngô, như vậy có được không em?
như vậy là cũng được rồi anh ạ nhưng anh ạ phải cận bệnh tụ huyết trùng nha bệnh này rất nguy hiểm đó phải hay cho nó uống kháng sinh vào để phòng bệnh
còn cách pha trộn như vậy cũng được
à mà gà anh nuôi thả hay nuôi nhốt vậy lếu nuôi nhốt thì anh lên cho gà dùng khoáng photpho , canxi để chống thiếu khoáng chất và chậm lớn
còn nuôi thả thì rất tốt vì gà nuôi thả nó bới run và kếm thức ăn ở ngoài tự nhiên và ăn sỏi đất lên ít bị thiếu khoáng chất

như vậy là cũng được rồi anh ạ nhưng anh ạ phải cận bệnh tụ huyết trùng nha bệnh này rất nguy hiểm đó phải hay cho nó uống kháng sinh vào để phòng bệnh
còn cách pha trộn như vậy cũng được
à mà gà anh nuôi thả hay nuôi nhốt vậy lếu nuôi nhốt thì anh lên cho gà dùng khoáng photpho , canxi để chống thiếu khoáng chất và chậm lớn
còn nuôi thả thì rất tốt vì gà nuôi thả nó bới run và kếm thức ăn ở ngoài tự nhiên và ăn sỏi đất lên ít bị thiếu khoáng chất

Gà nuôi nhốt em ah. Cho gà ăn gì để bổ xung khoáng photpho, canxi hả em?
Cho gà uống vitamin C của người thì liều lượng dùng thế nào hả em, (hôm trước chị anh đi khám theo Bảo hiểm y tế xin được ít B1 và Vitamin C500 cho anh), nhưng ko biết cho gà dùng ntn?
Phòng bệnh tụ huyết trùng thì cho uống kháng sinh loại nào? Cho gà uống têtaxilin của người để phòng bệnh được không em?

Gà nuôi nhốt em ah. Cho gà ăn gì để bổ xung khoáng photpho, canxi hả em?
Cho gà uống vitamin C của người thì liều lượng dùng thế nào hả em, (hôm trước chị anh đi khám theo Bảo hiểm y tế xin được ít B1 và Vitamin C500 cho anh), nhưng ko biết cho gà dùng ntn?
Phòng bệnh tụ huyết trùng thì cho uống kháng sinh loại nào? Cho gà uống têtaxilin của người để phòng bệnh được không em?
cho gà uống b1 của người cũng rất tốt em cũng hay mua vài hộp cho gà uống còn vitamin c của người cho gà uống cũng được nhưng hầu như người ta chỉ dùng chống nóng thôi
còn phòng bệnh tụ huyết trùng anh dùng ampicoli là được rồi tetracyin của nhười em không hay dùng mấy không biết có tác dụng gì không

Chúc em và gia đình giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc.
em cảm ơn anh rất nhiều em cũng chúc anh và ra đình giáng sinh an lành và hạnh phúc

Back