vịt cỏ

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
cho e hỏi cái mọi người con vịt cỏ có phải là vịt đẻ trứng mà mình vịt lộn không ạ? con này thời gian trứng nở cũng như vịt ta phải không ạ? ai bít về con này cho e hỏi mấy ý này với>
1.vịt nuôi bao lâu thì đẻ ạ?
2.thời gian ấp trứng là bao nhiêu ngày, nếu tách mẹ sớm thì vịt mẹ đẻ lại sau bao lâu ạ?
cho e cám ơn ạ!

Vit lon la vit sieu de la chu yeu. Vit de trung k ap. Neu mua vit lon ve cho ga ap khoang mot tuan la no. Nuoi tot thi 5thang de. Con k thi 6

cám ơn 2 a ạ, thì ra con vịt này nó đẻ trứng không ấp, hj, vì e tính nuôi lấy con non nuôi thêm tí rồi cho con khác ăn nên chỉ cần vịt đẻ nhiều và trứng ấp nở là được, mà chỗ em hôm trước họ bán con non có 1.500 VND 1 con hà, con gái em nó đi ngang thấy kêu mẹ mua mấy e vịt về cho con nuôi, vợ nó mua 20 con mà có 30k, giờ tìm mua hoài không thấy họ bán nữa.

Ai nói vịt cỏ không biết ấp trứng ?
  1. Xem file đính kèm 3381
tôi

Tôi chỉ biết 1 điều căn bản nhất là nó đẻ trên 200 trứng / 1 năm
Vậy nó ấp 200 trứng - như thế nào ???

Nếu cần tôi giải thích cho - khi nó sống hoang dả nó sẽ không đẻ nhiều ( khoảng 20 trứng đổ lại và ấp ) - còn khi nuôi bầy đàn - nó sẽ liên tục ăn và đẻ rồi ngưng đẻ và thay lông rồi đẻ tiếp - nếu là vịt hoang nó sẽ ấp cho có chứ khó mà nở được vì nhiều lí do :
+ làm ổ không tốt
+ không kỹ càng khi ấp
+ hay thay đổi và dể dàng bỏ ổ

Tóm lại nuôi là ko ấp - hoang thì ấp cho có thôi ( vài ngày rồi củng bỏ ổ )

Last edited by a moderator:

Back