Hỏi đáp Vitamin cho bồ câu

• Thread starter Long key
  • Ngày gửi
Các anh chị cho em hỏi là các vitamin bổ sung thường xuyên cho chim bồ câu là gì? Em có đọc rất nhiều bài viết thì có ADE và khoáng premix...
Vậy mình trộn chung 2 loại này cùng với thức ăn cho chim hay pha cả 2 với nước uống
Em mới nuôi đc 5 đôi và chỉ cho ăn cám+bắp+lúa và 1 hũ sỏi để riêng
Nhân tiện em hỏi luôn là chim em bắt đã sinh sản từ lúc nhỏ chưa sử dụng vaccin hay thuốc j hết vậy bi giờ em cho uống hoặc tiêm vaccin phòng bệnh có hiệu quả không
Mong các anh chị chia sẻ kinh nghiệm giúp em

Bạn mua ade pha nc cho chim uống, nếu nuôi nhiều quy mô lớn thì nên tiêm phòng các bênh như: tả, Thương hạn... còn nuôi ít theo mình thì ko cần nhưng bạn nên làm chuồng ở chỗ thoáng có ánh sáng mặt trời nhưng chú ý khi thay đổi thời tiết thì nên che bạt kín để chim thích ứng dần với thời tiết (nhà mình để chuồng trống 4 phía và làm bạt treo thời tiết thuận lợi thì kéo bạt, thời tiết thay đổi buông bạt kín và bật điện sáng cả ngày)

Bạn cho mình hỏi chim mình bị đi ỉa phân loãng và hơi trắng.có con ỉa phân sống.mình mới pha amoxcilin 500mg vào nước uống xong ko biết liệu có khỏi không.và cho mình hỏi chim bị như vậy có ảnh hưởng đến khả năng có cồ của trứng ko

Bạn cho mình hỏi chim mình bị đi ỉa phân loãng và hơi trắng.có con ỉa phân sống.mình mới pha amoxcilin 500mg vào nước uống xong ko biết liệu có khỏi không.và cho mình hỏi chim bị như vậy có ảnh hưởng đến khả năng có cồ của trứng ko
Bạn cho uống kháng sinh từ 3 -5 ngày sau đó cho uống men tiêu hóa nhé, chim đã bị bệnh thì bạn bỏ luôn trứng ko cho ấp nữa

Pha nước uống đúng ko bạn.mình pha vô hũ cho uống cả ngày.pha tỷ lệ nhỏ thôi

Pha tỷ lệ theo hướng dẫn nhưng cho uống vào buổi sáng thôi, chiều bạn đổ bỏ thay nc mới nhé! đơn giản nhất bạn cho mỗn con 1 viên vàng tetacin cho uống trong 3 ngày

Mua ở tiệm thú y à ban
»
Tetracylin đúng ko bạn.mình ko thấy tên tetacin .thuốc amoxcilin cũng là kháng sinh loại 500mg hay mình cho mỗi con 1 viên nhé

Back