VỐN 60 TRIEU & MIẾN ĐẤT 140 M ( nhân công 1 người )dư định nuôi gà đẻ trúng (help)

• Thread starter vuinhaem
  • Ngày gửi
tui có số vốn 60t & miến đất 140 m (6x24) với nhân công 1 nguoi (hien tai dat o long an). tui có dự định về chăn nuoi ga công nghiệp đẻ trứng .xin anh em tư vấn giúp ( tui chua co kinh nghiem ve chan nuoi)

1. nuoi gà công nghiệp lấy trúng theo mô hình kính.(khoảng 500 con)
CHO TUI HỎIi :

1/ với diện tích như vậy tui có thể nuôi được 500 con ko

2/nuôi từ 1 ngày tuổi đến khi đẻ trứng thì mất khoảng bao nhiêu cám & lúc gà đẻ trứng thì mỗi ngày tốn khoảng bao nhiêu cám?

3/tui nên mua giống gì để kháng bệnh cao và cho năng xuât trứng cao và hiện tại giá con giống là bao nhiêu

4/ lồng gà 3 tần giá bao nhiêu và bán ở đau

5/ cách xử lí phân gà hiệu quả nhất để tránh ô nhiễm chuồn trại và môi trường

AE trong diễn đàn có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giup. mình rất cần những thông tin trên .trong khi chờ đợi minh xin cảm ơn ae

Last edited by a moderator:
tui có số vốn 60t & miến đất 140 m (6x24) với nhân công 1 nguoi (hien tai dat o long an). tui có dự định về chăn nuoi ga công nghiệp đẻ trứng .xin anh em tư vấn giúp ( tui chua co kinh nghiem ve chan nuoi)

1. nuoi gà công nghiệp lấy trúng theo mô hình kính.(khoảng 500 con)
CHO TUI HỎIi :

1/ với diện tích như vậy tui có thể nuôi được 500 con ko

2/nuôi từ 1 ngày tuổi đến khi đẻ trứng thì mất khoảng bao nhiêu cám & lúc gà đẻ trứng thì mỗi ngày tốn khoảng bao nhiêu cám?

3/tui nên mua giống gì để kháng bệnh cao và cho năng xuât trứng cao và hiện tại giá con giống là bao nhiêu

4/ lồng gà 3 tần giá bao nhiêu và bán ở đau

5/ cách xử lí phân gà hiệu quả nhất để tránh ô nhiễm chuồn trại và môi trường

AE trong diễn đàn có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giup. mình rất cần những thông tin trên .trong khi chờ đợi minh xin cảm ơn ae

Trước khi thả nuôi gà anh phải lên dự án trước, vẽ chi tiết chuồng trại, hình thành kế hoạch kỹ càng rồi hãy triển khai. 140m2 thì quá ít, sơ sót sau này khó thay đổi lắm.

Anh thử nghiệm theo cách làm sau nha: Dựng chuồng trại đâu vào đó rồi anh xây phía dưới dãy chuồng gà dãy ô nuôi trùn quế bằng diện tích đáy dãy chuồng cao 30-40 cm bằng gạch ống không tô vữa nha. Thả sinh khối giống trùn quế trước, bổ sung phân bò dưỡng cho sinh khối trùn quế này đầy khoảng 15-20cm thì lúc đó mới bắt đầu thả gà để nuôi. Phải bổ sung phân bò thường xuyên cho con trùn nó sống và có số lượng, phân gà nóng lắm không phù hợp với con trùn, dẫn đến giảm số lượng trùn không xử lý hết mùi hôi của phân gà (Anh tham khảo thêm về trùn quế nha).

Khi phân gà thải ra rớt xuống phía dưới con trùn nó xử lý trong vòng 30p là không còn mùi hôi, đảm bảo trại của anh không còn mùi hôi. Đất hẹp mà anh đi nuôi gà phải xử lý mùi kỹ kỹ chứ không hàng xóm qua quánh anh đó ^^

Lâu lâu xúc tầm 2-3 xe rùa sinh khối trùn bỏ ra tấm bạt nhựa đặt chỗ nắng, uống cafe 30p sau lật ngược tấm bạt lại lấy con trùn ra bỏ cho con gà ăn bổ sung thêm đạm và nhiều dưỡng chất khác mà có thể trong cám không thể nào có đủ. Phần sinh khối còn lại đem bỏ vào ô nuôi trùn để nuôi tiếp.

bác ấy có 5 câu hỏi mà các bác bên dưới chưa trả lời đc câu nào

Can thong tin ve giong de sieu trung !!!! . Bac lien he truc tiep voi em qua sdt 0967899189 vũ . E se tu van cho bac ky hon nhe . Thanks

Back