xin các anh giúp em tư vấn về hoa lan .......

• Thread starter phi_long12a4
  • Ngày gửi
em đang làm công ty nhưng tính làm thêm để kiếm thêm thu nhập và em định trông hoa lan ,vì em thấy chăm sóc cũng dễ ,em tính trồng thử 500 chậu Dendro ,để học hỏi kinh nghiệm ,nhưng em sợ ko có đầu ra...và em định mua cây giông ở nick trungthongcnsh ở dịa chỉ ;11/1 Lữ gia, phường 9, thành phố Đà Lạt, tỉnh lâm Đồng.xin mấy anh tư vấn giúp em ,nên trồng lại nào khác ngoài dendro để có hiệu quả...

Theo mình, bạn nên trồng đa loại, mỗi loại khoảng 200 trở lại, khi trưởng thành bạn có thể tách nhân ra hoặc bán giống, trên facebook có anh Mai Huy lúc nào cũng có hàng mới bán, toàn hàng đẹp và lạ !

Chọn cây lan giống

em đang làm công ty nhưng tính làm thêm để kiếm thêm thu nhập và em định trông hoa lan ,vì em thấy chăm sóc cũng dễ ,em tính trồng thử 500 chậu Dendro ,để học hỏi kinh nghiệm ,nhưng em sợ ko có đầu ra...và em định mua cây giông ở nick trungthongcnsh ở dịa chỉ ;11/1 Lữ gia, phường 9, thành phố Đà Lạt, tỉnh lâm Đồng.xin mấy anh tư vấn giúp em ,nên trồng lại nào khác ngoài dendro để có hiệu quả...

Với những bạn mới bắt đầu kinh doanh hoa lan nên chọn các lọai cây con để làm giống dù giá thành đầu tư cao hơn các lọai cấy mô nhưng dễ chăm sóc, ít đòi hỏi kỹ thụât hơn các lọai cây cấy mô và tỷ lệ sống cao hơn.^_^

Với những bạn mới bắt đầu kinh doanh hoa lan nên chọn các lọai cây con để làm giống dù giá thành đầu tư cao hơn các lọai cấy mô nhưng dễ chăm sóc, ít đòi hỏi kỹ thụât hơn các lọai cây cấy mô và tỷ lệ sống cao hơn.^_^

vậy anh có biết chỗ nào ban cây con uy tin ko? chỉ giúp em với.

vậy anh có biết chỗ nào ban cây con uy tin ko? chỉ giúp em với.

nếu bạn muốn kiếm cây con hay cây cấy mô thì tốt nhất tới ĐH Khoa Học Tự Nhiên,mình thấy bên này có những lớp dạy kỹ thuật trồng hoa lan,cũng như cung cấp giống cấy mô

Back