Xin các bạn hướng dẫn mình dự toán vốn nuôi gà thả vườn, và kĩ thuật

• Thread starter letam1986
  • Ngày gửi
mình đang dự định mua máy ấp trứng gà để tạo con giống nuôi gà thả vườn, máy cỡ 160 trứng, nên bình quân sẽ có khoảng 120 đến 130 gà con, mình chưa biết là vốn để mua thức ăn, thuốc men..., nhà mình đất rộng, có sẵn cây cối và bạc che để làm chuồng trại rồi, mong các bạn vui lòng huướng dẫn dùm minh

Lần đầu làm trang trại

Em xin hỏi: Hiện e đang có 100 nhân công nhàn dỗi và 1 khoảng đất trống chừng 1000m2. Vậy en xin hỏi với điều kiện đó e muốn xây dựng mô hình trang trại gà thả vườn...vậy mong các anh (chị) góp ý giúp như vậy có hợp lý không, hay e có thể làm được mô hình nào khác, hiện e đang ở Tuyên Quang. E xin chân thành cảm ơn!

1000m2 đất thì bạn nuôi gà được. Ngoài phần diện tích chuồng nuôi thì bạn nuôi được khoảng 600- 800 gà thả vườn. Nhưng bạn làm gì mà có những 100 nhân công nhàn rỗi và sử dụng nó chỉ để nuôi mấy trăm con gà trên diện tích 1000m2 vậy?

chác là bác í quản lý trại giam. :)

1000m2 đất thì bạn nuôi gà được. Ngoài phần diện tích chuồng nuôi thì bạn nuôi được khoảng 600- 800 gà thả vườn. Nhưng bạn làm gì mà có những 100 nhân công nhàn rỗi và sử dụng nó chỉ để nuôi mấy trăm con gà trên diện tích 1000m2 vậy?

Nếu bac có nhiều nhân công nhàn rỗi thế thì có thể hợp tác nuôi gà ác với em. Gà em nuôi cần ít diện tích, thời gian nuôi ngắn (25 ngày) nên ít bệnh tật. Chỉ có mỗi cái là khi giết mổ gà thì cần nhiều nhân công. Bác có sẵn nhân công, nếu giá rẻ nữa thì tuyệt. Có hứng thú thì pm cho em nhé, em sẽ trao đổi cụ thể hơn

bác có ý định nuôi người hay nuôi gà vậy? theo tôi với diện tích như vậy người không đủ chổ lấy đâu nuôi gà !hihi

Back