Xin các cô chú giúp con về vấn đề nuôi gà ta( miền nam)

Em năm nay đang là học sinh lớp 12, sắp vào đại học rồi, nhà kinh tế kém. Nay muốn nuôi 1 ít gà để lấy vốn học tập. Dự định là em sẽ nuôi 300 con, các bác cho em hỏi:
1.Giá gà ta 15 ngày tuổi và 21 ngày tuổi? khoảng bao nhiêu ngày tuổi mình mua là tốt( ý em là tốt về tiền và sức khỏe gà)?
2.Chi phí phòng bệnh, sát trùng....?Gà hay gặp những bệnh nào, công tác phòng bệnh?
3.Tiền thức ăn từ lúc mua về đến xuất chuồng? Khoảng bao lâu thì xuất chuồng được?
4.Diện tích chuồng khoảng 18m[SUP]2[/SUP] cho 300 con có được không?
5.Nuôi khoảng bao lâu thì mình có thể thả vườn? Em tính lưới bao quanh khuôn viên của gà, nhưng không biết cao bao nhiêu là chuẩn!
Còn rất nhiều điều em lo lắng, vì vốn liếng có hạn...mà mới nuôi lần đầu nhiều như vậy(đối với em). Mong các bác, các anh, chị em có kinh nghiệm hỗ trợ em, em xin chân thành cảm ơn! Email của em là thanhdatbpvn@gmail.com . Số điện thoại là 01689094316

Xin chào các Bác.
Hiện em đang nuôi 100 con gà ta, được 35 ngày tuổi. Chủ nhật vừa rồi mới mở rộng khu vực thả ươm từ 6 m2 thành 20 m2.
Sau 3 ngày, gà lơ ăn, phân sáp màu đà, rủ cánh gục đầu.Đứng yên tại chỗ ko nhúc nhích. Mắt nhắm. Đã có 3 con ra đi. Các bác tư vấn cách để cứu những chú gà còn lại?
Đầy đủ vắc xin và phòng ngừa cầu trùng chưa bạn?

Đầy đủ vắc xin và phòng ngừa cầu trùng chưa bạn?
Em cũng đã cho gà uống thuốc điều trị cầu trùng và chống tè cạnh rồi. Nhưng cứ một ngày thì có 1 em ra đi. Hiện tại đã ra đi 11 em. Bênh này là bệnh gì ri bác, có lây lan ko?

Em cũng đã cho gà uống thuốc điều trị cầu trùng và chống tè cạnh rồi. Nhưng cứ một ngày thì có 1 em ra đi. Hiện tại đã ra đi 11 em. Bênh này là bệnh gì ri bác, có lây lan ko?
Bạn thử mua Flofenicol cho gà uống thử xem.

Chào các bạn.hiện tại bên mình có nhận cung cấp ga con noi lai bên tre.ban nao co nhu câu nuôi gà nòi lai bên tre xin liên hê 01643 500 500.
Giá ga con hiên tại 10.000₫/con.ga 1 ngay tuổi
Chào ban.
Ban muôn nuoi 300 con gà thì chi phi nuôi tối đa là 30triêu.minh rat thich nhung ban tre cung lưa tuoi nhu minh co chí lâp nghiêp sơm.nêu ban chua nuoi lan nao,minh nghi ban nên nuoi khoang 100 con lây kinh nghiêm truoc.ban nên mua ga con 1 ngay tuôi đê tự tiêm vacxin,vi đa sô ga trên 3ngay tuổi là gà dạt,ngta úm lại rui bán,(hay tin tôi vi nha tôi ấp gà mà)ngta noi đa co vacxin nhung xin thưa voi ban,hiếm lăm mơi co vacxin.chuc ban thanh công.
Xin chao ba con,hiên tại minh co nhân cung cap ga noi lai binh dinh F4 100% .bq con có nhu câu xin liên he 01643 500500 nha.gia ga con hiên tại 10.000₫/con kgu bưc bên tre

Minh ơ bên tre.minh cung cấp con giong ga noi lai binh dinh dong F4.hiên tại thi minh mơi cung cap nguôn giong nay thoi.4thang sau mơi co ga để ban.dc thi ae gioi thiêu nhau họp tac lam ăn
Ban o dau vay.o ben tre ha.ga binh dinh bao nhieu thang la ban
Minh ơ ben tre ban.ga con bên mình bạn nuoi trung binh khoang 3thang 25 ngay tơi 4thang 10 ngay la xuât chuông.trung binh bổ đồng ngang ngửa 1k600cgam

Back