Hỏi đáp Xin cách cứu gấp cây mai vàng

• Thread starter Lê Trần Nhật Quang
  • Ngày gửi
Cây mai vàng nhà em thay chậu đến nay đã hơn một tháng, vẫn chưa ra chồi non mà lá có hiện tượng héo, do bận công tác nên em thay chậu mai vào khoảng giữa tháng giêng âm lịch, ở nhà người làm vườn không biết bón phân hơi nhiều vào cây mai (phân ba màu) cỡ hơn nữa chén cơm, chậu mai em là loại 1m2, bây giờ nhờ mấy bác trồng mai trong xóm lại xem thì bảo bón phân ngay lúc thay chậu mà hơn một tháng như vậy là phân thấm đất rồi, với lại nhìn cây mai héo lá như vậy có lẽ cây mai chết rồi không cứu được cây mai nữa, em buồn quá, mấy anh mấy bác trên diễn đàn có ai có cách giúp cứu cây mai của em không vậy ?????

Bạn cần mua thuốc kích rễ tưới dưới gốc và mua phân kích nẩy mầm tưới trên thân cây
thuốc kích rễ và phân kích nẩy mầm tươi hiệu nào bạn chỉ giúp mình,mình xin cảm ơn bạn nhiều lắm.

Các bác cho e hỏi.. E mới mua cây mai bứng về còn nguyên bầu đất.. E trồng lại xun đất mà hơn 2 tháng nay ko ra tượt.. Cây mai cũng hơi lớn.. Các bác cho xin chút kinh nghiệm đi ạ

Các bác cho e hỏi.. E mới mua cây mai bứng về còn nguyên bầu đất.. E trồng lại xun đất mà hơn 2 tháng nay ko ra tượt.. Cây mai cũng hơi lớn.. Các bác cho xin chút kinh nghiệm đi ạ
ko sao đâu bạn, cây chưa ra thôi, nếu cây còn nhiều lá thì tưới nước nhiều, khô lớp đất mặt rồi tưới lại, còn cây cắt hết lá thì tưới ít, cũng khô lớp mặt rồi tưới lại. tuyệt đối ko bón phân

Back