Xin cho hỏi cách chị Mạc cho gà và bồ câu?

• Thread starter Antruongbd
  • Ngày gửi
Em có nuôi 1 chuồng quần thể bồ câu khoảng 50con, nhưng khi ấp mạc rất nhiều. Mong ace giúp đở.

cái này bác phải thường xuyên thay ổ và sát trùng chuồng thì se giảm hẳn...

Last edited:
cái này là thốc sát trùng hay khử mùi vậy anh?
Antruongbd
Gia nhập: 18th-03-2013
Đang ở: Bdk

Xin hỏi Bdk là ở chỗ nào vậy?
Nếu bạn ở gần mình và đủ can đảm làm người thí nghiệm thì bạn xử dụng sản phẩm BePro của mình để đuổi bọn nó đi thử xem?

Cần hợp tác thử nghiệm thuốc khử trùng khử mùi cho trang trại nuôi heo - gà ...
Cách xử dụng hiệu quả thuốc khử mùi :BePro cho chuồng gà
</dt>

Cả 2 bạn à.
Nhưng vì chạy giấy tờ để hợp thức hóa khử trùng nhiêu khê quá nên tạm thời không đưa thông tin lên nhãn chai được.

cái này trong quá trình thử nghiệm chưa có ngoài thị trường hả anh?

chừng 1 tuần nữa mình chính thức thương mại nha bạn.
Bạn có thể vào 2 topic mình đã đưa link để xem thêm cho rõ hen.

bạn ra tiêm Thu y tim mua hantok-250 về xai dam Bao hết
Đúng rồi, loại này xài tốt lắm, có điều khi xịt hơi hôi 1 chút. Nhưng chỉ cần xịt 1 lần, không chết hết thì vài bữa tụi nó cũng đi đâu hết ah.
Còn phòng tránh mạt về sau khi ấp, bạn nên lót 1 ít lá soan đào bên dưới ổ.

cái chai hantox đó ... xịt vào mấy con gà ... ôi trời ơi ... nó bay ra mù mịt luôn ...bồ câu chỉ dăm bảy con ... chứ gà thì phập phập cái cánh kín mít ... ngày xưa mua một chai mà dùng đến vài năm . Xịt một lần hết cả đàn ... trừ con non chưa có lông ... đảm bảo hết sạch. Bạn nên bắt chim ra . dang hai cánh... xịt vào đó .xịt cả duới hai chân bụng ức nữa ... chứ đừng xịt bên ngoài chim ko hiệu quả lắm mà chỉ làm chim sợ giẫy đạp lung tung.

Dễ thôi bạn ơi, nếu mà bạn nuôi quần thể thì nếu bạn lót tổ chim đẻ có thể cho thêm 1 số loại như, sơ Dừa, là bạch đàn, là thông...đại loại là chứa tinh dầu nới ban có cho vào tổ lót sẽ đuổi được bớt Mạt, Ngoài ra khi bạn cho Chim tắm thì bạn bỏ thêm vào chậu tắm 1 nắm muối ăn cho chim tắm sẽ bớt hắn bọ, về khu chuồng Trại thì bạn nên don dep phân định kỳ và phun thuốc sát trung chuồng trại .

Bạn làm được như vậy sẽ tránh được : dịch bệnh, Mạt chim , giảm mùi hôi thôi .
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Back