xin file âm thanh tiếng gáy của chim cu

• Thread starter kydong
  • Ngày gửi
Chào các bác,
Em mới nuôi chim thôi nên không biết phân biệt cho lắm các loại giọng của chim cu. Em muốn xin file tiếng (mp3 chẳng hạn) của tiếng chim cu hay (bổ 3, 4,5) giọng thổ đồng (gầm càng tốt). Bác nào có thì share em với.
Xin hỏi thêm các bác là nếu chim đang trong thời kì tập gáy mình có nên bật...đài cho nó nghe giọng hay không? em nui chỉ để chơi, cho nó gặp người là gáy ....^^ chứ không muốn nó thành dũng sĩ diệt đồng loại đâu ^^ hihi

Mình nghĩ là ko . Có một số loài bật đài để nó bắt chước . Nhưng với cu gáy thì : Nghe thấy giọng địch thủ là nó chỉ muốn nhảy ra đánh nhau . Mà đối thủ thì chẳng thấy đâu nên có thể nó sẽ nhảy loạn xạ hỏng lông hoặc chảy máu mỏ . Mình ko dám chắc chắn mặc dù mình có nuôi cu gáy . Tại mình chưa thử . Nhưng cu mà nghe thấy giọng con khác thậm chí nó đập bể trứng hoặc lao vào mổ con Mái để xả xì trét ... Hiện tại thì mình ko còn nuôi cu sinh sản nữa vì điều kiện đất đai nhà cửa ko cho phép . Nhưng mình vẫn giữ lại hai con tuổi teen nuôi chơi cho đỡ nhớ ...

Đây cũng là điểm yếu của cu và nó dễ bị sập bẫy lụp chỉ vì nghe thấy tiếng gáy của con khác

^^ Thanks anh nhiều nha, chắc đúng là như vậy rùi ^^ nhưng em nui ở tp, không bao giờ nó được nghe tiếng chim..cu gáy thì liệu nó có ..biết gáy không nhỉ? mà anh đã từng nui chim cu sinh sản rùi hả? em đang nui 1 cặp cu từ nhỏ trong cùng 1 tổ...liệu chúng nó có...sinh sản không nhỉ?

Bản năng của loài chắc chắn nó biết gáy . Vấn đề là nó bổ như thế nào,âm sắc có hay không?

Một cặp của bạn nếu nuôi từ nhỏ,nếu trống mái thì chúng sẽ đẻ . Cu là anh em của bồ câu . Tầm nửa năm trưởng thành mới đẻ được. Xưa mình mua chim bẫy đã trưởng thành . Ghép cặp mới khó .... còn bạn nuôi từ nhỏ . Do chúng đã quen nhau chỉ cần Đúng Trống - Mái là có trứng ... Cu khác bồ câu . người động vào trứng hoặc rình mò nó bỏ ấp,nếu nuôi > 2 cặp phải nuôi mỗi một ra một khu vực riêng . càng xa càng tốt . Vì cu nghe thấy chim lồng bên là muốn chiến đấu cũng lao vào đánh ngay con MÁi

Hi,
cảm ơn anh nhiều nhé. nhưng mà tụi nó là anh em, mình ghép đôi vậy liệu con tụi nó có...cùng huyết thống mà..chết yểu không? ^^ Nui cái lồng cũng hơi hẹp hì hì...không biết tụi nó có đẻ ko nữa ^^ chắc anh nui lồng rộng như nui gà đúng ko? hì hì
Ủa mà tìm hoải ko thấy cái nút "thanks" đâu cả...để thanks anh mí được ^^

cùng huyết thống mà..chết yểu không?

Cu gáy cùng là họ bồ câu . Con bồ câu anh em ghép cặp thoái mái không sợ . Con cu gáy thì chưa có tài liệu nào nói về việc này bạn ạ .. Hi vọng nó cũng giống người anh em bồ câu của nó . Trường hợp sợ thì mua thêm một đôi ở những nơi bán chim khác nhau để tráo đổi ... Chim cu gáy tùy từng nơi bán . Nhưng đắt lắm cũng ko quá 250/con non

Bài viết có nội dung tương tự

Back