Xin giúp cách ghép gốc sứ

• Thread starter MrHailua
  • Ngày gửi
Chào cả nhà! Số là tôi thấy trên tivi có hình 1 gốc sứ từ 3 cây ghép làm 1. Hailua tôi rất thích, nhưng làm mấy bận rồi mà vẩn thất bại. Biết chắc trên diễn đàn của mình có người biết cách làm nên muốn nhờ các cao nhân bố thí cho chút kỹ thuật.
Xin cảm ơn mọi người!

Chào cả nhà! Số là tôi thấy trên tivi có hình 1 gốc sứ từ 3 cây ghép làm 1. Hailua tôi rất thích, nhưng làm mấy bận rồi mà vẩn thất bại. Biết chắc trên diễn đàn của mình có người biết cách làm nên muốn nhờ các cao nhân bố thí cho chút kỹ thuật.
Xin cảm ơn mọi người!

chủ đề rất hay đề nghị các cao thủ vào giúp đở ...:)

Xin cảm ơn mọi người!
Trên diễn đàn đã có bài hướng dẫn cách ghép rồi đó bác, gõ vào ô tìm kiếm thì sẽ có thôi bạn.

Xin cảm ơn mọi người!
bác xem có phải giống giống như dạng này không.

bác xem cách ghép bo trước, ghép thuần thục, sau đó chuyển sang ghép 1 cây sứ lên 1 cây sứ. cũng tương tự thôi, nhưng tay ngề phải cứng và có vài bí quyết nhìn nhận gốc ghép thì sẽ thành công

trời..... mấy cái củ sứ nằm chổng lên vậy là sao. trồng vậy luôn hả bác. mà khi ghép như trên thì toàn bộ nhánh gép có hoa theo bo ghép hay là của gốc ghép. em thich chơi cay cảnh lắm . nhưng còn rất dở

Back