Xin giúp chữa trị cho gà con

• Thread starter adtk31
  • Ngày gửi
Em nuôi úm bầy gà được 1tháng, tự nhiên mấy hôm nay gà chết mấy con, buổi sáng vẫn chưa thấy nhưng đến trưa là chết,thấy gà ăn uống bt, gà chết có hiện tương dính máu ở đít,máu chảy kết lại ở lông,nước dãi chảy ở miệng.

Rất mong mấy anh chỉ giúp em với ạ

Gà nhà bác bị như vậy có lẽ do bệnh cầu trùng!

chúc bạn thành công!

Bệnh cầu trùng

Gà nhà bác bị như vậy có lẽ do bệnh cầu trùng!

chúc bạn thành công!
Bệnh cầu trùng thì mình chữa bằng cách nào vậy, hình như nó hay ghép với Ecoli, ở chỗ em chỉ có thuốc BIO và Hùng nguyên thôi, Bác cho em các loại thuốc cần dùng và cách dùng với ạ.
Thanks.

Bệnh cầu trùng thì mình chữa bằng cách nào vậy, hình như nó hay ghép với Ecoli, ở chỗ em chỉ có thuốc BIO và Hùng nguyên thôi, Bác cho em các loại thuốc cần dùng và cách dùng với ạ.
Thanks.

Hãng Bio có thuốc cầu trùng đó bác mua Bio-cox hay Baycox (của Bayer, cái này mắc nhưng hiệu quả).

Thông thường thì khi bị nhiễm cầu trùng thường ghép với E.Coli hay Salmonella....nhưng nhất thiết phải uống cầu trùng trước vì phân đã có máu.
Thời gian uống cầu trùng cũng khác tí, thông thường kháng sinh bác cho uống khoảng 4-5 giờ thì cầu trùng vần 6-8 giờ (vì đa phần thuốc đắng nên gà uống ít).

Trước khi cho uống cần cắt nước 2 giờ thì khả năng uống cao hơn.

Nếu bị kế phát cao thì bác có thể cho gà uống:
ví dụ: 6h -12h: cầu trùng
12h-15h: giải độc gan thận, thuốc bổ
15-20h: kháng sinh phòng E.Coli.....
Ngày sau như vậy trong vòng 3 ngày sẽ giảm...
Chúc thành công!

Hãng Bio có thuốc cầu trùng đó bác mua Bio-cox hay Baycox (của Bayer, cái này mắc nhưng hiệu quả).

Thông thường thì khi bị nhiễm cầu trùng thường ghép với E.Coli hay Salmonella....nhưng nhất thiết phải uống cầu trùng trước vì phân đã có máu.
Thời gian uống cầu trùng cũng khác tí, thông thường kháng sinh bác cho uống khoảng 4-5 giờ thì cầu trùng vần 6-8 giờ (vì đa phần thuốc đắng nên gà uống ít).

Trước khi cho uống cần cắt nước 2 giờ thì khả năng uống cao hơn.

Nếu bị kế phát cao thì bác có thể cho gà uống:
ví dụ: 6h -12h: cầu trùng
12h-15h: giải độc gan thận, thuốc bổ
15-20h: kháng sinh phòng E.Coli.....
Ngày sau như vậy trong vòng 3 ngày sẽ giảm...
Chúc thành công!
Em đang thử,kết quả thế nào chưa biết nhưng thanks mấy bác trước vì sự nhiệt tình.
Thân.

Kết quả thế nào thì báo cho mọi người biết nhé !
Mong gà bác mau hết bệnh @
Gà của em giờ không thấy chết,nhưng xơ xác lắm, với lại em chế thuốc nhưng gà ít uống,
Cũng không biết vì sao giờ them cái bệnh cắn mổ nhau nữa,chán thiệt.

Đối với bệnh cầu trùng thì pháp đồ lí tưỏng nhất là: trị 3 ngày, ngưng thuốc 3 ngày, lại trị 3 ngày. nhưng nếu bệnh nhẹ thì chỉ cần trị liên tiếp 3 ngày là đựoc. Nhớ cho uống thêm Vit K . Trong 3 ngày ngưng thuốc có thể cho uống Gluco, Vit C. Chúc gà bác mau lớn.

Gà của em giờ không thấy chết,nhưng xơ xác lắm, với lại em chế thuốc nhưng gà ít uống,
Cũng không biết vì sao giờ them cái bệnh cắn mổ nhau nữa,chán thiệt.

_ Thuốc đắng nên gà khó uống, có thể bạn pha thêm thuốc trợ sức như: BIO VITA-COMPLE để kích thích gà uống nước.
_ Bỏ vào chuồng vài thau cát, vài trái gấc bổ đôi hoặc trái bí đỏ bổ đôi, cục vôi chết để cho gà ăn cũng giảm cắm mổ nhau.
_ Kết hợp men BIO-ZYME PLUS để ổn định hệ vi khuẩn đường ruột, giúp gà chóng hồi phục sức khỏe.

Back