xin giúp đỡ!!!

• Thread starter sembao
  • Ngày gửi
Chả là mình có bà con ở Cái Bè, vườn nhà rộng nên nhiều chim về đậu lắm, lạ mà đẹp nhưng mình khg biết làm bẫy đặt, pác nào biết giúp mình với , ? Chẳng hạn như mua ở đâu và làm như thế nào? :unsure:

" Đất lành chim đậu". Bác đừng nên bẫy bắt để vậy chim chóc tự do, tung tăng hay hơn đó. bẫy được vài con là chúng sợ sẽ bay đi hết. Thân

Last edited:
Chả là mình có bà con ở Cái Bè, vườn nhà rộng nên nhiều chim về đậu lắm, lạ mà đẹp nhưng mình khg biết làm bẫy đặt, pác nào biết giúp mình với , ? Chẳng hạn như mua ở đâu và làm như thế nào? :unsure:

Để chim cư trú thành vườn chim rồi khai thác du lịch sinh thái có phải tốt hơn ko bác.

Bạn nên làm theo ý kiến của các bác, đừng có bẫy bắt tội nghiệp em nó, "chim nào cũng là chim". Mai mốt biết đâu có Vườn Cái Bè Chim nổi tiếng hơn Tràm Chim cũng không chừng!

ồ, yeah. Thanks, bác tranvi và bác nuoide là những người yêu thiên nhiên. Ủng hộ 2 bác hết mình. Chúc 2 bác làm ăn phát tài

thành vườn chim chắc là kg có đâu quá, vì vườn trái cây ở xa đường chính lắm, mà các pác nói thế thì thôi vậy, để chim bay nhảy lâu lâu về nhìn vậy.:wacko:

Bạn lo gì, đảo Phú Quốc còn ra được, Cái Bè trong đất liền mà, nhiều khi đi ghe vô cũng là một cái hay hơn đấy!

Không bẫy là tốt nhất! Nếu vẫn muốn bẫy thì ra hiệu chim cảnh sẽ có đủ loại lồng bẫy để bạn lựa chọn. Người bán sẽ hướng dẫn bạn chu đáo! chúc vui!

Back