Xin hỏi Bồ Câu Gà có mấy màu ?

• Thread starter DatPhuSa
  • Ngày gửi
Xin Chào Bà Con Nông Dân và Anh Chị Em
số là tui đang thắc mắc không biết thật ra bồ câu gà có mấy màu lông ? về cân nặng thì chắc chắn nó phải nặng hơn các lại bồ câu khác rồi, còn về màu thì trước giờ tui cứ nghỉ là chỉ có màu ngói thôi. Xin hỏi có Anh Chị Em nào rành về về bồ câu gà thì cho tui xin chúc thông tin, tui thành thật biết ơn.
đây là hình bồ câu nhà tui :

có ai bán rùa trung bộ không? bán cho em, em xin cảm ơn nhiều.. ảnh của chú nó đây. 01228551843

Theo tôi biết thì ngoài màu ngói, còn các màu: vàng khét, đen, trắng

và có loại trọng lượng trên 700g mà có màu bị lem hay là màu bông ,có thể là do chúng phối giống sai màu

- đôi khi có màu lạ nhìn củng lạ lạ ..............

Bồ câu gà có nhiều màu lắm. Chủ yếu màu ngói, màu ngói nhạt, màu ngói đậm, màu nâu đỏ. Các loại khác như màu trắng, xám, đen, xanh đen ..... mình nghĩ là lai.
BC gà thân hình có 2 loại tròn và dài, hic nói chung bc gà còn nhiều điều chưa xác định được.
---------------
2 hình bồ câu trên của bạn ở An Giang và Đồng Tháp nuôi nhiều, loại này bc lai, nặng khoảng 450-600gram/1 con. Mình đoán thế thôi nhé !! Nhà mình có 2 cặp đang đẻ giống như của bạn luôn đó

Last edited by a moderator:
Bồ câu gà thì cũng có rất nhiều loại màu bác ạh
hồi trước thì có vài màu làm chủ đạo thôi nhưng dạo này bà con đem lai cũng nhiều nên khó biết được có bao nhiêu màu cụ thể
Chỉ biết được màu chủ đạo như các bác nói trước thôi :)

Đây là vài em bồ câu gà nhà em:

Cặp tơ 3 tháng, đang gù, trống 1kg, mái 900 gram

---------------

---------------
Cặp này giống của bạn DatPhuSa ne

---------------
Cặp trắng này đang ấp, con trống đứng trong ổ, mái ở ngoài

---------------
Cặp xám này cũng đang ấp, BC con rất đẹp

---------------
Cặp này nhỏ con, bc gà lai, ấp rất giỏi nuôi con cũng giỏi luôn. Khi leo vào ổ ấp đi từ từ, chậm chạp và ấp rất nhẹ nhàng, khi đẻ và ấp cặp trứng không dính 1 chút xíu phân.

---------------
Cặp này đẹp hơn, con trống 1 kg, cho ăn đầy đủ thì vượt qua 1 kg ngay, đang đẻ và cho trứng con khác ấp dùm, nó hay đạp trứng và con, sợ hư nên cho ấp con khác ấp, hic !

---------------
Cả trống lẫn mái, 1 màu vàng không lem !

---------------
Vài cặp thái tơ.....
---------------
Và đây là gà, nhà mình nuôi rất nhiều gà ta, tết này gà mái lên 110 ngàn kg nhưng nhà mình lại bán sớm quá, tiếc đứt ruột khi bán gần 300 gà thịt giá 80 ngàn.

---------------
Nuôi luôn gà sao nữa, mấy em gà sao nhút nhát quá, zom lại chụp mới được, tới gần là chạy và bay mất dép chụp không được.

---------------
Còn đây là nơi cư ngụ của mình, anh Tấn Thành ơi, em post lên cho anh coi Bồ câu đó. Khi nào có dịp rảnh rỗi ghé em chơi

Last edited by a moderator:
chào anh longkhanhzip .phải để cho mình 1 cặp bồ câu loại 1kg nha

- qua tết mình đến

- chúc bạn và gia đình đón tết an lành hạnh phúc .tấn thành thân chào bạn

Bạn Longkhanhzip cho mình hỏi đầu ra gà sao trên đó thế nào? còn ở Bến Tre thì gà ta bao nhiêu cũng bán được nhưng gà sao thì họ nói khó bán lắm.

gà sao miền tây nuôi nhiều từ long an, tiền giang và an giang. Bến tre ít người nuôi mà bán không được sao? Chủ yếu bạn quán nhậu hoặc nhà hàng, ở chợ không có bán. Gà sao nhà mình đang nhân giống, chưa có bán nên hông biết nữa, Hy vọng ở Đồng Nai bán được giá !

Cám ơn bạn LongKhanhZip.
Thì ra bồ câu này là bồ câu gà (BCG).
Ngày xưa nhà tôi nuôi ngoài bắc, thì bà con cứ gọi là
Bồ Câu Mỹ (BCM). Bây giờ ở Mỹ, thấy chỉ có bồ câu ta (BCT)
thôi, chứ có thấy BCM đâu.
*
Nuôi bồ câu, cứ để con mái là BCT, con trống là BCG thì
con trống mớm con rất tốt, vì diều nó to và khoẻ, thừa
sữa mớm con. Còn mái ta thì đẻ mắn hơn mái BCG. Con BCG
nuôi thả cũng dễ mất hơn BCT, vì chúng chậm hơn nhiều,
và bay rất kém. Không thấy chúng bay trên trời như BCT.
Người ta thấy BCG thì thích bắt trộm, vì chúng chậm, và
chúng cũng thường bị xe đạp xe máy cán nữa.
*

Cám ơn bạn LongKhanhZip.
Thì ra bồ câu này là bồ câu gà (BCG).
Ngày xưa nhà tôi nuôi ngoài bắc, thì bà con cứ gọi là
Bồ Câu Mỹ (BCM). Bây giờ ở Mỹ, thấy chỉ có bồ câu ta (BCT)
thôi, chứ có thấy BCM đâu.
*
Nuôi bồ câu, cứ để con mái là BCT, con trống là BCG thì
con trống mớm con rất tốt, vì diều nó to và khoẻ, thừa
sữa mớm con. Còn mái ta thì đẻ mắn hơn mái BCG. Con BCG
nuôi thả cũng dễ mất hơn BCT, vì chúng chậm hơn nhiều,
và bay rất kém. Không thấy chúng bay trên trời như BCT.
Người ta thấy BCG thì thích bắt trộm, vì chúng chậm, và
chúng cũng thường bị xe đạp xe máy cán nữa.
*

Mắn đẻ thì bc pháp lai mắn đẻ hơn bồ câu ta. nhiều con ấp nở sau 5-7 ngày đã đẻ lại. BC ta thì phải 10-18 ngày. Nhưng BC ta và BC gà khác nhau cái chỗ ăn thịt, thịt BC gà em không bàn tới nhưng em nói máu của BC gà không có tanh, cắt cổ lấy máu vào 1-2 xị rượu uống không mùi tanh. Em không biết uống rượu nhưng cũng chơi luôn 1 xị. Ai nuôi BC gà thì thử 1 cái đi coi em nói có sai không?

az

Xin Chào Bà Con Nông Dân và Anh Chị Em
số là tui đang thắc mắc không biết thật ra bồ câu gà có mấy màu lông ? về cân nặng thì chắc chắn nó phải nặng hơn các lại bồ câu khác rồi, còn về màu thì trước giờ tui cứ nghỉ là chỉ có màu ngói thôi. Xin hỏi có Anh Chị Em nào rành về về bồ câu gà thì cho tui xin chúc thông tin, tui thành thật biết ơn.
đây là hình bồ câu nhà tui :

Thấy Bồ Câu Gà của mấy pác thèm quá nhưng tìm giống hoài chưa ra :7^:
Bạn "DatPhuSa" có thể để lại cho mình một cặp để nuôi chơi k ạ!
Nếu đc bạn sms cho mình vào số : 0944.334.556 thanks

Bồ Câu Gà Mỹ

Chào các anh,mình cũng có nuôi bồ câu,nhưng chủ yếu là loại chơi kiềng.thấy mấy anh thích Bc Gà nên mình xin khoe chim Bc gà nhà mình nhé:

Mấy con này mới đúng là Bc gà Mỹ,nhập trực tiếp từ Mỹ về!con trông nặng tớ 1,3kg.Đây có thể xem là những chú BC gà nặng nhất Việt Nam rồi đó!Mọi người muốn giao lưu xin gọi điện cho mình,Quân-0909390110(28 tuồi).Thân chào!

Back