Xin hỏi cách chủng vacxin cho ga

• Thread starter Dung komina
  • Ngày gửi
Đúng rồi minh cũng toàn làm buổi tối chp mát và mình còn pha thêm thuốc úm hoặc B-Comlex(thuốc bổ) cho gà uống

Gà bị ốm thì không nên chủng vắc xin! Chữa khỏi bệnh rồi mới chủng! Mình cũng đang có một đàn chưa chủng được Latosa và Gumboro vì đàn gà bị tiêu chảy!

Gà bị ốm thì không nên chủng vắc xin! Chữa khỏi bệnh rồi mới chủng! Mình cũng đang có một đàn chưa chủng được Latosa và Gumboro vì đàn gà bị tiêu chảy!
Chủng lần 1 ak bạn .bạn cho gà ăn cái j mà gà gột mà tiêu chảy rồi

Thì cũng cho ăn CP 950 thôi, nhưng mà hình như là mình không kiểm soát lượng thức ăn - nhiều quá, với gà chuyển giống từ xa về có thể một phần do vận chuyển và chất lượng giống! Latosa thì mình định pha vào bình xịt đều còn Gum thì phải nhỏ!

Thì cũng cho ăn CP 950 thôi, nhưng mà hình như là mình không kiểm soát lượng thức ăn - nhiều quá, với gà chuyển giống từ xa về có thể một phần do vận chuyển và chất lượng giống! Latosa thì mình định pha vào bình xịt đều còn Gum thì phải nhỏ!

Gà gột bạn có pha thuốc úm cho nó uống ko?

Hôm mới đưa gà về bận quá nên chẳng kịp pha thuốc úm! sau mấy ngày mới nhớ ra thì muộn rồi! Thế là cũng chẳng cho uống luôn! Nói chung là cũng có vấn đề ở chỗ đó nữa!

Hôm mới đưa gà về bận quá nên chẳng kịp pha thuốc úm! sau mấy ngày mới nhớ ra thì muộn rồi! Thế là cũng chẳng cho uống luôn! Nói chung là cũng có vấn đề ở chỗ đó nữa!
vậy thì hơi khó chữa.giờ cứ pha thuốc úm cho nnó+ vệ sinh sạch.phần còn lại kiếm mấy ổg thú y

vậy thì hơi khó chữa.giờ cứ pha thuốc úm cho nnó+ vệ sinh sạch.phần còn lại kiếm mấy ổg thú y
Dạ, đàn của em bây giờ cũng đã đỡ rồi bác ạ! Em mua amox pha nước cho uống ba ngày kết hợp VTM + điện giải ba ngày sau em giã tiếp một liều nhắc lại nữa nó cũng đã khỏi. Hôm nay em định chủng vắc xin đây! hơi muộn một chút có sao không bác?

Nó khuyến cáo là dùng đúng thời gian nhưng chắc có lẽ là ko sao đâu.giống như trẻ con ấy đi tiêm phòng mà ốm thì tháng sau tiêm ..:D ( chắc ăn thì hỏi mấy ổng thú y)

Mình có 50 con được gần 1 tháng rồi mà chưa chủng đậu. Vắc xin mua lâu rồi vẫn để ngăn mát tủ lạnh ko biết có bị hư ko? Các ban cho mình hỏi vắc xin đậu phải pha thêm bao nhiêu ml nước sinh lí(e xem có tài liệu bảo pha 1ml mà bà bán thuốc bảo pha cả lọ nước sinh lí 10ml)

Mình chưa chủng đậu cho gà bao giờ :D nhưng hôm mình đọc tài liệu thấy nói là liều 200 pha 1ml nc sinh lý chủg cho 125-150 con.chủng bằng kim chỉ đâm xuyên cánh

Mình chưa chủng đậu cho gà bao giờ :D nhưng hôm mình đọc tài liệu thấy nói là liều 200 pha 1ml nc sinh lý chủg cho 125-150 con.chủng bằng kim chỉ đâm xuyên cánh
Bạn nuôi nhiều không? Mình mới tập nuôi nên chưa có kinh nghiệm.

Bài viết có nội dung tương tự
  • can tim trai giong ga uy tin khu vuc nam trung bo
    • Thread starter ga ninh thuan
    • Ngày gửi
  • huong dẫn tiêm vacxin cho ga
    • Thread starter duong duc
    • Ngày gửi
  • co ban nao da tung chan nuoi ga.co the giup minh...
    • Thread starter hien nguyen BK
    • Ngày gửi
  • Vacxin ND-IB pha cho ga 9 ngay tuoi
    • Ngày gửi
  • Mua trung ga
    • Thread starter Duong cukuin daklak
    • Ngày gửi
  • Ae jup trị bệnh cho ga
    • Ngày gửi
  • Bot ga logo 3 trai bap