Xin hỏi cách phòng và điều trị lươn bị bệnh như hình dưới đây!

• Thread starter nhanongtapsudt
  • Ngày gửi
Ban đầu lươn bị trầy xướt, sau đó lở loét ra và có một lớp bông màu trắng bám vào vết thương xin cho hỏi các anh chị cách phòng và điều trị ra sao! Xin chân thành cảm ơn!

nuôi lươn tại nghê an!!!01257411328

Ban đầu lươn bị trầy xướt, sau đó lở loét ra và có một lớp bông màu trắng bám vào vết thương xin cho hỏi các anh chị cách phòng và điều trị ra sao! Xin chân thành cảm ơn!

lươn của bạn bị sây sát sau đó nhiễm trùng và bị nấm thủy mi xâm nhập rồi đó.cái này hơi khó xử lý đấy, chủ yếu phòng chủ động thui. tui xử lý bệnh này bằng 3 loại thuốc, thuốc tím, iodine, và đồng sufat. xử lý 2--3 ngày sẽ khỏi.

những con lươn bị thế này lên bắt ra và thải loại nếu là lươn mới thuần còn nếu lươn đang nuôi bác áp dụng theo cách của bác vantrung bác nhé

Theo cach cua bac vantrung ok nhung phai tron them ks goc amox va colistin thi mau khoi lam. Minh tung tri benh nay roi

mấy bác mua thuốc ở đâu vậy? em ở diễn châu -nghệ an. tìm mua các loại thước cho lươn mà không có.chỉ toàn cho gà với lợn thôi

mấy bác mua thuốc ở đâu vậy? em ở diễn châu -nghệ an. tìm mua các loại thước cho lươn mà không có.chỉ toàn cho gà với lợn thôi

Bác xuống vùng ven biển ấy , chỗ nào nuôi thủy sản sẽ có hoặc sử dụng các thuốc cho người cũng ok ngoài ra bác có thể mua 1 số thuốc tại cửa hàng bán cá cảnh

một chút lời thừa

giá thể sắc nhon gây trầy xước, môi trường nước kém, Những vết lở loét lan rộng do bị nhiễm trùng thì có thể dùng kháng sinh trọn với thức ăn. Chủ yếu dùng kháng sinh của người thôi chứ thuốc thủy sản thì hầu như xài thuốc của người là chính. Nguồn nước bị ô nhiễm thì xử lý như bạn gì nói ở trên thì đúng rồi. Iodin thì diệt khuẩn và CuSO4.5 H2O thi diệt nấm rất tốt, nhưng chú ý liều lượng tránh sốc cho những con bị yếu. thường thì Iodin người ta xài tầm 1ppm. Chúc bạn thành công thân!!!

nuôi lươn không bùn tại nghê an!!!01257411328

cần thuốc thì lên tôi cho vay!!!bác lên nhà tôi chơi rồi mak.tưởng bác mua được thuốc rồi chứ?đã nuôi thành công chưa?

cần thuốc thì lên tôi cho vay!!!bác lên nhà tôi chơi rồi mak.tưởng bác mua được thuốc rồi chứ?đã nuôi thành công chưa?
lươn cũng biết ăn rồi .nhưng còn ít lắm .có cách nào để cho lươn ăn mạnh chút hơn không bác trung .lươn cũng không chết mấy .chỉ chết có mấy con khi đi mua giống về thôi .ra tết em xây ít bể nữa lúc nào lên lấy lươn em lại qua bác chơi tiếp .tiện thể mua bác ít thuốc luôn .cảm ơn bác nhé

chuc ban thanh cong

lươn của bạn bị sây sát sau đó nhiễm trùng và bị nấm thủy mi xâm nhập rồi đó.cái này hơi khó xử lý đấy, chủ yếu phòng chủ động thui. tui xử lý bệnh này bằng 3 loại thuốc, thuốc tím, iodine, và đồng sufat. xử lý 2--3 ngày sẽ khỏi.

minh co tai lieu huong dan la dung povidin 3ml/m3 tuoi vao thanh be va truc tiep len luon cho 6 ngay dau va 15 ngay sau lap lai 1 lan thoi. chuc cac ban nuoi luon thanh cong. minh cung dang nuoi thu lua dau tien

nuôi lươn không bùn tại nghê an 01257411328

minh co tai lieu huong dan la dung povidin 3ml/m3 tuoi vao thanh be va truc tiep len luon cho 6 ngay dau va 15 ngay sau lap lai 1 lan thoi. chuc cac ban nuoi luon thanh cong. minh cung dang nuoi thu lua dau tien

trên tị trường có hằng trăm loại thuốc bạn có thể dùng.quan trọng là bạn dùng thuốc gì cho hiệu quả nhất và ít tốn kém nhất. vì chúng ta làm kinh tế mak!!!

cái này hồi đó cũng có bị lần, sợ nên nên đem băm cho gà, chỉ cần định kỳ ngâm hồ(có lươn) trong nước muối loãng là rất ít xảy ra cái này

nuôi lươn tại nghê an!!!01257411328

Bạn Trung cho mình hỏi nhé. Sử dụng 1 trong 3 loại thuốc trên hay sử dụng đồng thời vậy?
Thanks Bạn!

một chút lời thừa

giá thể sắc nhon gây trầy xước, môi trường nước kém, Những vết lở loét lan rộng do bị nhiễm trùng thì có thể dùng kháng sinh trọn với thức ăn. Chủ yếu dùng kháng sinh của người thôi chứ thuốc thủy sản thì hầu như xài thuốc của người là chính. Nguồn nước bị ô nhiễm thì xử lý như bạn gì nói ở trên thì đúng rồi. Iodin thì diệt khuẩn và CuSO4.5 H2O thi diệt nấm rất tốt, nhưng chú ý liều lượng tránh sốc cho những con bị yếu. thường thì Iodin người ta xài tầm 1ppm. Chúc bạn thành công thân!!!
CHuẩn rồi. Mà con lươn này là đa phần bị kích rồi qua quá trình vận chuyển rồi thay đổi môi trường nước nên bị ntn. :(

Lươn bệnh thì tách riêng con đó ra! Quan trọng là ngừa bệnh thôi! Đã bệnh rồi thì khó trị lắm!

Back