xin hỏi về giống chồn bông đen ( hắc thốn )

• Thread starter bùi văn mạnh
  • Ngày gửi
tôi nghe nói ở trung quốc họ nuôi giống chồn bông đen ( hắc thốn ) có hiệu quả kinh tế rất cao, vậy mong các chuyên gia hãy giúp đỡ cho tôi tài liệu kỹ thuật chăn nuôi giống chồn bông ( hắc thốn ) đó được không, hoặc tôi có thể tìm tài liệu đó ở đâu, nếu có thể thì cho tôi xin địa chỉ nơi nào tại việt nam đã chăn nuôi giống vật nuôi mới này. xin chân thành cảm ơn.!

chồn nhung đen nhà nước đang cấm nuôi bạn ơi, rất nhiều người nuôi nhưng ko có nơi tiêu thụ nên giờ cũng bỏ rồi

Ai mà cấm, chỉ có người mua con giống bị lừa, nuôi bán không được, thua lỗ kêu trời trách đất thôi, chứ ai cấm. Cấm là cấm n tuyên truyền bậy về con này thôi

tôi nghe nói ở trung quốc họ nuôi giống chồn bông đen ( hắc thốn ) có hiệu quả kinh tế rất cao, vậy mong các chuyên gia hãy giúp đỡ cho tôi tài liệu kỹ thuật chăn nuôi giống chồn bông ( hắc thốn ) đó được không, hoặc tôi có thể tìm tài liệu đó ở đâu, nếu có thể thì cho tôi xin địa chỉ nơi nào tại việt nam đã chăn nuôi giống vật nuôi mới này. xin chân thành cảm ơn.!
"Tôi nghe nói" vậy là chưa có thông tin của nguồi tin chính thống thì tôi xin nói cho biết đây. Cái vụ chồn nhung đen nói chung là chồn gì đó mà người ta gọi đúng ra là không phải "chồn", dân giã gọi con chồn thì trong tên khoa học "cầy" có đến mười nấy loài. Thức ăn của chúng là thịt sống( côn trùng, trứng, xác chết động vật, động vật sống thường bò sát và trái cây). Trở lại vấn đề Con"chồn mà bạn nói thật ra nói không phải chồn tức "cầy", nó ăn cỏ,có tài liệu gọi bọ đen. Cách đây khoảng 10 năm cục chăn nuôi của mình có nhập về hô lên bán hiện giờ gở bản rồi. Kế đến gần đây vài năm cái gọi vụ chồn nhung đen ko biết bao nhiêu người chết vì nói. Chuyện nầy hãy quên đi đừng có đào mồ lên cho nó về tây phương đi.

có hình không bạn. cho mình xin đi. mình cần phải biết là con này ăn thức ăn gi, nuôi ăn thịt hay nuôi làm gì. coi chừng thằng Trung Quốc

giờ vẫn có người thích nuôi con này, họ nhà chuột, vào google gõ thì ra đầy ảnh. nhiều người vỡ nơj vì con này một thời. nếu nuôi con này thì bạn nnuôi con Dúi hay hơn nhiều

Back