Xin hỏi về nuôi bò vỗ béo!

• Thread starter tungnv
  • Ngày gửi
anh chị giúp em chỉ chỗ nào mua bò vỗ béo và heo mọi giống. mình định nuôi khoảng 30 con bò và 100 con heo mọi. Anh chị biết chỉ bảo em với.
Bạn định nuôi ở đâu nhỉ?

Mình ở Lâm Đồng, nếu có bò và cho mình giá cả hay email minh nhé vantung1980@gmail.com
Nuôi vỗ béo tầm 200kg trở lên cho nhanh, muốn nuôi đồng loạt ra đây mình gom và gột cho giai đoạn đầu, trả công theo kg hơi tăng trọng, đủ loạt thì chuyển về nuôi cho nhanh. Trại mình ở Hy Hà Nam, bò gom quanh khu vực Hà Nội đã được lai tạo giống tốt, ko kém giống ngoại và thích nghi khí hậu tốt

Ở chỗ bác nuôi heo mọi khả thi không Bác? Ở mình ko ai nuôi heo mọi hết vì giá chỉ bằng 1/2 giá heo bình thường. Mà nuôi 5 6 tháng mới dc 50 kg. Nếu Bác có đầu ra ổn định thì ủng hộ Bác!

Ở chỗ bác nuôi heo mọi khả thi không Bác? Ở mình ko ai nuôi heo mọi hết vì giá chỉ bằng 1/2 giá heo bình thường. Mà nuôi 5 6 tháng mới dc 50 kg. Nếu Bác có đầu ra ổn định thì ủng hộ Bác!
ban co mham ko vay.heo moi gi ma re giu o minh heo tây gia 45 thi heo moi cung 80 den 100nkg

ban co mham ko vay.heo moi gi ma re giu o minh heo tây gia 45 thi heo moi cung 80 den 100nkg
Bác bị lầm rồi bác ạ. Bác nên phân biệt heo mọi với heo rừng nha. Heo rừng thì giá 80 100 là cùng. Còn heo mọi ko có giá đó đâu bác ạ. Ở mình nói vậy chứ thật sự chỉ có 700k / 1 con 40 50 kg. Bác nên xem kỹ lại đi để mất công tiền mất tật mang.
có gì mong bác bỏ qua. Đôi lời góp ý cùng bác

mình vừa tìm hiểu ở Long an có công ty Thủy Hà nuôi bò gia công, mình định nhận nuôi gia công, bác nào biết chỉ giao mình với

Nuôi vỗ béo tầm 200kg trở lên cho nhanh, muốn nuôi đồng loạt ra đây mình gom và gột cho giai đoạn đầu, trả công theo kg hơi tăng trọng, đủ loạt thì chuyển về nuôi cho nhanh. Trại mình ở Hy Hà Nam, bò gom quanh khu vực Hà Nội đã được lai tạo giống tốt, ko kém giống ngoại và thích nghi khí hậu tốt
Bác ở chỗ nào hà nam vậy.e cũng muốn học nuôi bò.e cung ở hà nam.e ở kim bang

mấy bác cho em hỏi nuôi bê về nuoi thì bao lâu bán thịt sẽ được lợi nhất ạ

Anh chị cho em hỏi? Khi mua bò ở nơi khác về nuôi liệu bò có bị tình trạng "ngã nước" không? Nghĩa là bò còi cọc, gầy yếu ấy...

anh chị giúp em chỉ chỗ nào mua bò vỗ béo và heo mọi giống. mình định nuôi khoảng 30 con bò và 100 con heo mọi. Anh chị biết chỉ bảo em với.
Ra đây tôi đang hết bãi chăn thả nên cần phải bán 40 con

mấy bác cho em hỏi 1ha trồng cỏ nuôi đc bao nhiêu bò ạ, kèm theo thức ăn công nghiệp

Back