xin hỏi về rắn hổ đất

• Thread starter vi ngay mai
  • Ngày gửi
các bác cho em hỏi rắn hổ đất và rắn hổ mang phì có gì khác nhau? so sánh về giá trị kinh tế của 2 loài đó thì loài nào có giá trị hơn,và ở miền nam này có ai nuôi không , nếu có thì chỉ giúp em với em xin cảm ơn các bác!!
đây là hình rắn hổ dất mà em biết:

---------------
rắn hổ đất:

Last edited by a moderator:
Ở Long An có 1 người nuôi rắn hổ đất , còn gọi là rắn hổ 3 khoang , bạn có muốn nuôi à , còn tên hổ phì là tên gọi theo anh em ngoài bắc thôi

con này hình như bác xuan vu ở long an có nuôi thì phải.bác thử search number of 4rom tìm tên xuan vu nhe rồi tìm địa chỉ.còn đây là phone của chú ấy.mà chú ấy chỉ nuôi con này để giữ chuồng rắn chú ấy thôi.0907938476 gặp chú vũ nhém

Ở Long An có 1 người nuôi rắn hổ đất , còn gọi là rắn hổ 3 khoang , bạn có muốn nuôi à , còn tên hổ phì là tên gọi theo anh em ngoài bắc thôi
bác xuan vu có biết à, vậy bác có thề cho em xin địa chỉ và số điện thoại của người đó không .cảm ơn bác nhiều!!

bác xuan vu có biết à, vậy bác có thề cho em xin địa chỉ và số điện thoại của người đó không .cảm ơn bác nhiều!!
Bạn goi 0907938476 hihi.
Theo mình rắn hổ mang bành , hổ mang bành chúa, hổ chúa , hổ rừng , là con rắn Hổ CHÚA đó .
Miền tây có 1 vài nơi gọi là hổ mây hay ông mây cũng là con hổ chúa. Đây là cách gọi nhầm lẩn giửa rắn ráo thường với rắn hổ chúa , vì rắn ráo thường ở miền đông nam bộ gọi là hổ mây , miền trung và miền tây gọi là ráo thường hay rắn lãi
Đây là cách gọi chết người giữa miền đông nam bộ và miền tây nam bộ đó . Vì hổ mây đông nam bộ gọi, là con ráo thường hay hổ lãi, rắn lãi, loại này không có nọc độc, còn hổ mây hay ông mây (hổ chúa) của miền tây nam bộ là con rắn cực độc.
Miền Tây nam bộ gọi rắn hổ chúa , hổ rừng là Hổ mây hay ông mây
Miền đông nam bộ gọi là hổ mây , là con mà miền trung và miền tây nam bộ gọi ráo thường hay rắn lãi
Nếu về miền tây nam bộ gặp ông may hay hổ mây thì rất sợ vì có nọc cực độc
Ở miền đông nam bộ gặp hổ mây thì bình thường thôi không có độc
Do tên gọi của từng địa phương

uhm!! mà ở chỗ bác có nuôi không?
xin bác chia sẽ cho anh em trên diễn đàn chúc kinh nghiệm về em này được không?
hiện em cũng rất thích về bên lĩnh vực này!!

Tôi có nuôi nhưng ít thôi, người anh em của tôi nuôi rất nhiều , hiện nay là mùa sinh sản của rắn hổ đất nè bạn . Hổ đất, hổ chúa, khác với hổ vện, hổ ngựa, hổ mây, hổ hành. Hổ đất và hổ chúa đẻ rồi ấp trứng , còn các con khác không ấp trứng
Hổ đất nên nuôi riêng từng con 1 , vì khi vào chuồng mình dể kiểm tra nó, thức ăn cũng giống như hổ trâu thôi. loại này là loại độc nên cẩn thận khi cho ăn và vệ sinh chuồng . Hổ đất dể nuôi hơn hổ trâu nhiều . hổ đát lại chịu ẩm còn hổ trâu thì chịu khô ráo

vậy nhờ bác có thể nói rõ về cách thức nuôi cũng như làm chuồng trại cho mọi người biết luôn ạ!!
nếu muốn nuôi thì nuôi vào thời điểm nào trong năm là thích hợp nhất.
để chúng ta chủ động được đâu ra?
con giống thì như thế nào mới đạt tiêu chuẩn nuôi?

Chuồng rắn hổ đất làm giống như chuồng nuôi rắn hổ trâu.....Nhưng phải kín và chắc chắn, hổ đất chịu mát mẻ, hổ trâu chịu khô ráo , rắn hổ đất bắt đầu đẻ vào tháng giềng và đến tháng 6 al . Con giống bạn có thể chọn con mới nở hay con nhở cũng được , con nhở thường rất khó nuôi vì không quen với môi trường mới. Rắn hổ đất trong miền nam giá thấp nhất là vào mùa nước nổi , vì mùa này rắn tập trung lên cao dể săn bắt . giá tăng dần khi mùa đến
Rắn hổ đất giá không cao bằng hổ trâu , nhưng rất dể bán, nếu từ 200g/con là bán được rồi, thị trường trong nước tiêu thụ khá mạnh. Người ta dùng hổ đất làm thuốc , như uống huyết, mật, ngâm rượu, lấy nọc và ăn thịt

đúng như bác vũ nói rắn hổ mang phì ngoài bắc nguòi ta nuôi riêng từng con không biết lý do chính là gì mà em nghĩ là laòi này nó hay cắn nhau nên không nhốt chung được vì trong tự nhiên rắn đực thường phân chia lãnh thổ mỗi con chiếm 1 vùng nhất định!!
vậy hiện tại bác xuan vu đang nuôi , con giống hiện tại bác có không, giá cả như thế nào vậy bác?

Lúc trước mình có nuôi nhiều, bay giờ chỉ nuôi 1 số ít để làm vệ sỉ, và lớn lên có khách nhậu lai rai thôi. Mình đã chuyển giao cho bạn mình rồi. Hiện nay bạn mình nuôi nhiều lắm, bạn có mua con giống để mình hỏi lại cho

Hổ đất dể nuôi hơn hổ trâu nhiều . hổ đát lại chịu ẩm còn hổ trâu thì chịu khô ráo

Anh Xuân Vũ thân mến,

Anh nói Hổ đất dễ nuôi hơn Hổ vện là sao, về phương diện nào hở Anh ? Thức ăn dễ kiếm hơn ? Điều kiện chuồng trại đơn giản hơn ? Điều kiện chăm sóc đơn giản hơn ? Đẻ nhiều hơn ? Ít chết hơn ? ...

Cảm ơn Anh nhiều...

Thân,

Rắn hổ đất có sức đề kháng cao hơn răn hổ trâu, và chịu được môi trường khắc nghiệt hơn, còn thức ăn thì cũng như hổ trâu thôi . Chịu đươc môi trường ẩm ướt, đẻ và tự ấp trứng

Lúc trước mình có nuôi nhiều, bay giờ chỉ nuôi 1 số ít để làm vệ sỉ, và lớn lên có khách nhậu lai rai thôi. Mình đã chuyển giao cho bạn mình rồi. Hiện nay bạn mình nuôi nhiều lắm, bạn có mua con giống để mình hỏi lại cho
vậy nhờ bác xuan vu hỏi giúp giùm e,em định mua giống bố mẹ, mà hình như giống này rẻ hơn rắn hổ trâu thì phải!!

các bác cho em hỏi hiện giờ giá rắn giống hồ mang phì (hồ đất ) con mới nở ở miền bắc giá là bao nhiêu không vậy các bác ??

các bác cho em hỏi rắn hổ đất và rắn hổ mang phì có gì khác nhau? so sánh về giá trị kinh tế của 2 loài đó thì loài nào có giá trị hơn,và ở miền nam này có ai nuôi không , nếu có thì chỉ giúp em với em xin cảm ơn các bác!!
đây là hình rắn hổ dất mà em biết:

---------------
rắn hổ đất:

rắn hổ đất giá trị cao, chỉ thua rắn hổ chúa, mình đang nuôi nó đây, hiện giờ giá rắn hổ mang đất tầm con 1kg2 trở lên là từ 800k ~ 1tr ( khoãng dao động đó là phụ thuộc bạn bán cho lái hay người tiêu dùng) Rắn hổ mang đất dể nuôi hơn vì 2 lí do. 1 là nó ăn ít hơn ráo trâu 1 chút, 2 là nó 1kg2 đã vô loại 1, ráo trâu phải trên 1kg6 mới vô loại nhất
Con giống lúc này thường từ 150g~200g

Back