Xin hỏi về vaccin cho gà mái

Anh em cho mình hỏi:
Mình vừa mua 10 con gà mái đẻ.có con thì đẻ 2 lứ ,có con thì mới chuẩn bị chịu trống.nhưng người bán gà thì cho biết từ trước đến giờ chưa chích vac cin cho gà lần nào.Bây giờ mình muốn chích vac cin ngừa bệnh cho 10 con gà mái nói trên.Vậy cần phải chích những vaccin gì ? nhờ anh em chỉ giáo.Xin cảm ơn

chào lamtung. minh ngĩ với số lượng ít như vậy thì rất khó để dùng vacxin bạn ạ.
nhưng muốn nuôi tốt bạn có thể dùng vacxin tụ huyết trùng. và niucatxon.
đó là 2 loại cần thiết cho gà đẻ. vacxin niucatxon còn co tác dụng cho đàn gà con sau này. mà giá cả cũng rất rẻ.
nếu có điều kiện bạn có thể tham khảo thêm cá loại như; eds76, đậu...hoặc vacxin đa giá nhưng các loại này giá cao mà liều nhiều bạn dùng sẽ tốn kém mà hiệu quả cũng ko cao.
vài ý kiến bạn tham khaỏ nhé. chúc bạn thành công với nghiệp chăn nuôi.

gà mái đang đẻ tim vac cin newcastle và tụ huyết trùng có bị ảnh hưởng gì ko ?anh em nào biết chỉ giúp .mình xin cảm ơn

vaccin thì cũng không thiếu và không đắt ví dụ giá của vac xin nội '' văc xin đông khô giá chỉ có 1000đ / 1 liều 100 con
nhưng gà bạn đã quá ngày dùng vắc xin rồi mà lứa tuổi gà này sức đề kháng cũng rất cao lên lên ít bệnh bạn chỉ cần dùng kháng sinh để phòng bệnh là được

vậy mình nên dùng kháng sinh gì để ngừa bệnh?Hỏi những câu đơn giãn quá anh em cũng đừng cười.nói thật tình là từ trước đến giờ chưa nuôi gà bao giờ.mình mới tập sự thôi.xin ae chỉ giáo.xin cảm ơn

dùng kháng sinh thì có rất nhiều loại như chủ yếu là dùng kháng sinh để phòng và trị những bệnh đường tiêu hóa và ho hấp ví dụ đường tiêu hóa có thế dùng amocylin ampicicoli tetracylin vv.v đường hô hấp tylosin .DOXICYLIN V.V bác mốn mua loại nào thì ra hiệu thuốc thú y người ta chỉ cho

Back