Thảo luận Xin hướng dẫn xây dựng chuồng gà thương phẩm (3.000 gà)

• Thread starter THANHBINHDHNL
  • Ngày gửi
Em đang có ý xây dựng chuồng nuôi gà bán chăn thả với thiết kế mái 2 tầng (đảm bảo thoát nhiệt tốt vào mùa hè và không bị hắt mưa mùa mưa bão). Bác nào đã xây dựng rồi có thể cho em xin một số thông tin kỹ thuật để xây dựng được hoàn thiện không ạ! Em cảm ơn ạ!

Mình ko có thông số kỹ thuật chi tiết cho trại của bạn, nhưng có một số điều mình thamkhaor với bạn thế này (chắc bạn cũng biết rồi. hì hì);
1. bạn làm chuồng cao một chút, vây lấy một mặt chuống kín (thường là hướng tường chăn gió bấc vào mùa rét) xung quay để thoáng,
2. nền chuồng bạn nên tôn cao hơn so với nề chung tránh bị ngấm ngược vào mùa mưa.
3. trong chuồng nuôi bạn chia thêm làm 2-3 ô nhỏ bên trong, dễ dàng cho việc vệ sinh chuồng, cũng như kiểm soát bệnh cho gà
4. hệ thống quát thông gió nên bố trí hướng bên ngoài thổi vào (vì mái bạn dự định làm hai lớp mái có tính hút gió rất tốt) khí nóng và mùi sẽ đc đẩy lên cao và ra ngoài.
5. Làm đệm lót cho gà sử dụng chế phẩm vi sinh vào làm đệm lót (bạn chú ý chọn chế phẩm vi sinh nha, có nhiều loại hàng vớ vẩn rẻ tiền nhưng vẫn đc quảng cáo là chế phẩm vi sinh). về đệm lót bạn cần tìm hiểu về cách làm có thể gọi mình, mình hướng dẫn loại hiện mình đang làm . ĐT: 01674.828.652.
6. Một điều khá tế nhị: vấn đề môi trường, ban nuôi gà ngoài khu xa dân cư hoặc trên đồi, mình bạn một khu thì mình ko nói, nhưng nuôi trong khu dân cư trật hẹp thì bạn chú ý đến mùi hôi thối, bạn xử lý tốt đc rồi thì không cần phải lo lắng gì cả, cứ nuôi thôi.

Chúc bạn thành công !.

Back