xin kinh nghiệm trồng đậu đen xanh lồng

• Thread starter hac long
  • Ngày gửi
Chào bạn !
Tình hình là mình đang có 200 triệu và 10 hecta đất ở Xuân Lộc (Đồng Nai) đang muốn trồng chuối.

Nhưng với số vốn đó mình e rằng không đủ để trồng chuối (mình tính ra khoản 1 tỷ mới đủ)
Mình định trồng đậu đen xanh lòng để cải tạo đất và tăng thêm nguồn vốn để đầu tư vào vườn.
Nhưng mình chưa bao giờ trồng đậu đen xanh lòng.
Nếu bạn từng trồng hay từng nghiên cứu về đậu đen xanh lòng thì bạn cho mình xin 1 ít lời khuyên và 1 ít kinh nghiệm nha.

Cám ơn bạn đã đọc topic này và hy vọng là mình sẽ nhận được những chia sẽ của bạn !

Thân !Trồng đậu đen xanh lồng ở Mỹ người ta có tưới không anhmytran ? Tôi đọc tài liệu, thấy ở mỹ trồng đậu mà thấy mê, rất tốt, rất đẹp nhưng không thấy tưới (cũng không thấy công nghệ tưới của người ta)
Anh có nhìu kinh nghiệm thì anh cho tôi xin ít kinh nghiệm + suy nghĩ của anh nha (vì tôi biết sớm hay muộn thì anh cũng sẽ đọc topic này)
Thân !Nếu trồng đậu đen xanh lòng trên đất cát thì mình có tưới không và nếu có thì bao nhiêu ngày tưới một lần (hay ngày nào cũng tưới).
Trồng đậu đen xanh lồng có nên luân canh không hay là chuyên canh luôn ? (vì thấy người dân hay luân canh với bắp hoặc lúa mà không hiểu vì sao)Tôi thấy trên google.com có rất ít thông tin về trồng đậu, còn trồng mấy thứ khác thì đọc mấy ngày không hết, vì sao ?

Back