Xin Lịch tiêm phòng Vaccin cho gà nuôi lấy trứng

• Thread starter Nv_storm
  • Ngày gửi
Bác nào cho e xin lịch tiêm phòng vaccin cho gà nuôi lấy trứng với ạ. E mới vào nghề nên chưa biết nên tiêm phòng như thế nào :(

Bạn cho mình xin lịch tiền phòng với nha
Còn cho gà nuôi thịt thì sao bác
trannhatvuminh19@gmail.com
Cám ơn bác trước nha
mới vào nghề mà ko chuẩn bị trước để nuôi rồi mới xin là sao
Nhắn mail mình gửi cho
bác gửi cho em với nhé! Em đang nuôi 25 mái gà đang đẻ (5,5 tháng) mà em rước hơn chục con lai đông tảo về làm giờ nó lây niucatxon sang đàn mái đẻ của em, hôm qua đã ra đi mất 2 em rồi tiếc hùi hụi, mỗi ngày đang thu 10-15 trứng mà giờ chẳng quả nào gà thì ủ rũ nhìn thấy hối hận, mà gà mái em đã tiêm niu H1 lúc 45 ngày nhưng coi thường ko tiêm nhắc lại nên giờ mới như vậy! Bác gửi em xin lịch với nhé!

Bác nào cho e xin lịch tiêm phòng vaccin cho gà nuôi lấy trứng với ạ. E mới vào nghề nên chưa biết nên tiêm phòng như thế nào :(
Dành cho anh em nuôi gà thịt thả vườn nhé:
5 ngày Gumboro L1
7 ngày Lasota L1
14 ngày Đậu + Gumboro L2
15 ngày H5N1
21 ngày Lasota L2
30 ngày Bắt đầu bổ sung sỏi cho gà ăn ( thêm vào luôn cho thành lịch chăn nuôi)
37 ngày Tẩy giun
42 ngày Lasota L3
70 ngày Newcastle H1
Đối với tụ huyết trùng thì phòng bệnh bằng vệ sinh sát trùng môi trường, máng ăn, uống, chứ không dùng vaccin nhé, hàng tuần cho gà uống enrofloxacin hay oxytetracycline( 1 ngày).

Quy trình ngừa bệnh đó, các bạn tải về mà xem

File đính kèm

• quy trình vacin.doc
    60 KB · Lượt xem: 32
bác gửi cho em với nhé! Em đang nuôi 25 mái gà đang đẻ (5,5 tháng) mà em rước hơn chục con lai đông tảo về làm giờ nó lây niucatxon sang đàn mái đẻ của em, hôm qua đã ra đi mất 2 em rồi tiếc hùi hụi, mỗi ngày đang thu 10-15 trứng mà giờ chẳng quả nào gà thì ủ rũ nhìn thấy hối hận, mà gà mái em đã tiêm niu H1 lúc 45 ngày nhưng coi thường ko tiêm nhắc lại nên giờ mới như vậy! Bác gửi em xin lịch với nhé!
mail của em duongt2son@gmail.com

Ai biết cho mình xin lịch tiêm phòng cho gà thịt với,+ phun khử trùng cho gà là những loại gì đó? Mình chuẩn bị nuôi biết một số loại nhưng sợ thiếu.
Mình cảm ơn nhiều.

L
Ai biết cho mình xin lịch tiêm phòng cho gà thịt với,+ phun khử trùng cho gà là những loại gì đó? Mình chuẩn bị nuôi biết một số loại nhưng sợ thiếu.
Mình cảm ơn nhiều.
Lịch thì em đã nêu ở trên rồi, anh nuôi gà thịt thì cứ áp dụng lịch trên là đủ rồi không thiếu gì đâu mà lo. Ở gà chỉ có Gum, New, Đậu, Cúm như vậy thôi còn các bệnh về tiêu hóa và hô hấp thì anh có thể phòng bằng kháng sinh.

Back