Xin mấy anh chị tư vấn giúp em

• Thread starter ngohuythanh
  • Ngày gửi
Em tính mượn vốn gia đình nuôi 1 cặp heo rừng và 1 đàn gà để khởi nghiệp. Nhưng nghe nói heo rừng đầu ra khó. Còn gà thì dịch bệnh nhiều nên em hơi sợ
Mong các anh chị chỉ dẫn em:mellow:

tùy thời điểm bác ạ, ngoài ra làm ăn gặp may mắn thì đạt kết quả cao. nữa là có dám làm thì mới được ăn. nghiên cứu kỹ bác nhé

Nuôi thỏ đi bác đầu ra ổn định giá trị kinh tế cũng tạm tạm đấy.

bạn có thể nuôi gà . minh̀ thấy nuôi gà cũng tương đôí lơì cho dù đang̀ gà vưà rồi chêt́ phân nưa nhưng vân ko lô vôn .thân !chuć bạn thành công

bạn có thể nuôi gà . minh̀ thấy nuôi gà cũng tương đôí lơì cho dù đang̀ gà vưà rồi chêt́ phân nưa nhưng vân ko lô vôn .thân !chuć bạn thành công

Em sẽ nghe lời anh thử xem sao:mellow:

em thay bac nên nghi lai ve viec nuôi ga. vj ga rất de diêm bênh , nêu bac ko biet ,ma cư nuôi bua ,nuôi theo cam tinh thi hau qua kho lương

Em sẽ nghe lời anh thử xem sao:mellow:

nếu nuôi thì bạn có thể bắt đâù vaò tháng 8 vì nuôi thời gian đó gà có thể bán trước tết và sau têt́ sẽ có giá hơn .bây h bạn nên tìm hiêủ về kỉ thuật nuôi để thuận lơị hơn khi tiến hành .chúc thành công .thanks

em mua 1đàn thỏ về nuôi thử,thấy hay chết.chán quá nên thả hết ra vườn,vậy mà tụi nó bây giờ rất khỏe,nhanh như thỏ rừng luôn ,mấy tháng nay không thấy con nào chết. nhưng hình như nó đẻ hơi ít,chắc là do em không cho ăn gì cả,toàn để cho tụi nó tự kiếm rau cỏ.

bạn nên nuôi thêm mấy cặp gà rừng thử xem. sức đề kháng của gà rừng rất tốt, giá cả lại cao nữa. heo rừng thì bạn nên nuôi với dt lớn tí, còn gà bạn nhớ tiêm vacxin cho nó để phòng dịch. ok

em mua 1đàn thỏ về nuôi thử,thấy hay chết.chán quá nên thả hết ra vườn,vậy mà tụi nó bây giờ rất khỏe,nhanh như thỏ rừng luôn ,mấy tháng nay không thấy con nào chết. nhưng hình như nó đẻ hơi ít,chắc là do em không cho ăn gì cả,toàn để cho tụi nó tự kiếm rau cỏ.
-----------------------------------
Cho hỏi bạn nuôi thỏ thả ngoài vườn vào thời điểm mùa mưa hay mùa nắng vậy bác, tôi cũng thả ra vườn nhưng chết lần lần hết rồi không biết lý do sao nửa, nhưng nuôi trong chuồng thì ok nhưng cực cái chăm sóc cho ăn nhiều quá

Các bạn có thể xem qua dự án này nhé.

File đính kèm

• Du An Bo Thit Kinh Te Cao.pdf
    552 KB · Lượt xem: 11

Back