Xin mọi người cho Em hỏi về nuôi Dúi

• Thread starter mr cop
  • Ngày gửi
Kính gửi các Cô/Bác Anh/Chị
Em đọc trên diễn đàn mình có hướng dẫn kỹ thuật nuoi Dúi. Em thì vốn có hạn, lại chân ướt, chân ráo chăn nuôi. Nên Em muốn hỏi mọi người có thể chỉ giúp dùm Em
1. Nơi bán con giống ở Bình Dương, Tp.HCM, Đồng Nai, Bình Phước có chất lượng cũng như uy tín không ạ? ( Tên trại, địa chỉ, số điện thoại)
2. Giá của con Dúi là bao nhiêu tiền 1 cặp hay bao nhiêu tiền 1kg?
3. Một số cách để chọn con giống tốt?
Cuói cùng Em xin cảm ơn mọi người đã dành chút thời gian đọc những thông tin này và mong rằng mọi người sẽ cho Em ý kiến.

Thứ nhất bạn phải tập làm wen khi tham gia các diễn đàn đó là không hỏi những câu hỏi không có câu trả lời hoặc không ai muốn trả lời : Ví dụ 2 câu sau.

1. Nơi bán con giống ở Bình Dương, Tp.HCM, Đồng Nai, Bình Phước có chất lượng cũng như uy tín không ạ? ( Tên trại, địa chỉ, số điện thoại)
==========> Người trả lời là người bán, độ tin cậy sẽ không cao. Nếu không liên quan đến người bán thì không ai dám khẳng định, Bạn lựa chọn dựa trên uy tín của người bán trên Webiste qua công cụ search(Agriviet + google) , những bài viết, mức độ tin cậy thông qua thông tin địa chỉ, số đt, trang trại... nếu như bác nào uy tín đầy mình bán ==> Yên Tâm

2. Giá của con Dúi là bao nhiêu tiền 1 cặp hay bao nhiêu tiền 1kg?
===> Giá thay đổi theo nhiều điều kiện chất lượng, và có thể tham khảo ngay trên diễn đàn.

3. Một số cách để chọn con giống tốt
====> Câu này thỉ còn ổn một chút , Bác nào tư vấn giúp, e ko phải dân chăn nuôi và cũng ko nuôi dúi nhưng theo em nghĩ chọn giống thì con nào chẳng giống nhau, quan sát thấy mập mạp khỏe mạnh, không nằm ỳ 1 chổ ^^!

Nếu bạn ít vốn+kinh nghiệm chăn nuôi chưa có, tôi khuyên bạn nên chọn con khác làm kinh tế hay hơn. Khi có vốn hãy nghĩ đến nuôi dúi. Vài dòng chia sẽ cùng bạn. Chúc bạn thành công !

Back