Xin mọi người giúp em với vườn bưởi nhà e bị còi. Giúp e cách khắc phục cho tươi tốt với. Cảm ơn

• Thread starter Hổ đại ca
  • Ngày gửi

Bưởi bác trồng đc bao lâu rồi?? Hình như bị bệnh thán thư thì phải

rầy trích hút. cắt phần lá vàng đi để cây mọc lại. khi lộc vừa mọc thi phun phòng rầy và vẽ bùa xem có nhiện đỏ thi phun luân.

Trồng được hơn năm bác ạ. Trước cũng khá xanh tốt không hiểu sao đợt này nó cọt thế. Bệnh đó có chữa đc không bác
Trồng được hơn năm bác ạ. Trước cũng khá xanh tốt không hiểu sao đợt này nó cọt thế. Bệnh đó có chữa đc không bác
rầy trích hút. cắt phần lá vàng đi để cây mọc lại. khi lộc vừa mọc thi phun phòng rầy và vẽ bùa xem có nhiện đỏ thi phun luân.
Cảm ơn bác. Thế bưởi nó bị còi thế giờ phải làm sao bác

muốn bưởi xanh tốt thi chăm bón, tưới tiêu tốt. phun thuốc phòng sâu bênh đinh kỳ chú ý lúc lộc đang nhú.

muốn bưởi xanh tốt thi chăm bón, tưới tiêu tốt. phun thuốc phòng sâu bênh đinh kỳ chú ý lúc lộc đang nhú.
Cảm ơn bạn. Mình chỉ sợ bưởi bị bệnh gì. Chứ thiếu chất có thể bù đắp đc

bưởi cũng là cây chống chịu tốt, đừng lo. cây không bị úng nước thì không vấn đề gì. nắm được quá trình và giai đoạn thì anh có thể yên tâm. thời kỳ cây chưa cho quả 1 năm chỉ cần phun 2 lần thuốc bệnh vào đâu và cuối mùa mưa. mỗi luân phun phải phun ướt cả cây và gốc.

bưởi cũng là cây chống chịu tốt, đừng lo. cây không bị úng nước thì không vấn đề gì. nắm được quá trình và giai đoạn thì anh có thể yên tâm. thời kỳ cây chưa cho quả 1 năm chỉ cần phun 2 lần thuốc bệnh vào đâu và cuối mùa mưa. mỗi luân phun phải phun ướt cả cây và gốc.
Uh. Thuốc phòng tất cả các loại bệnh cho cây à bạn. Mình trước giờ chỉ phun mỗi thuốc sau thôi

Bạn Hổ đại ca cho mình hỏi là bạn trồng giống chiết phải không?

Last edited by a moderator:
để phòng bệnh hiệu quả và kinh tế bạn nên tìm hiểu về cách pha và phun (cuso4 + nước vôi) mình mình thấy rất hiệu quả.

Bạn Hổ đại ca cho mình hỏi là bạn trồng giống phải không?
Mình trồng lấy quả mà. Sao vậy bạn
để phòng bệnh hiệu quả và kinh tế bạn nên tìm hiểu về cách pha và phun (cuso4 + nước vôi) mình mình thấy rất hiệu quả.
Phòng tất cả luôn hả bạn
Mua phân gà về bón đi bạn
Ở chỗ mình không có phân gà. Hicic.

Hi, mình đánh thiếu chữ, ý mình hỏi là bạn trồng giống chiết ấy
Còn (cuso4 + nước vôi) là boocdo có tác dụng phòng trị một số nấm bệnh. Phân gà cũng chỉ là phân hữu cơ, đã bón phân bò, trâu rồi thì bón phân gà làm gì nữa

Hi, mình đánh thiếu chữ, ý mình hỏi là bạn trồng giống chiết ấy
Còn (cuso4 + nước vôi) là boocdo có tác dụng phòng trị một số nấm bệnh. Phân gà cũng chỉ là phân hữu cơ, đã bón phân bò, trâu rồi thì bón phân gà làm gì nữa
Uh. Mình mới tập làm nên chưa biết hết nà. Cây của mình chắc bị thiếu dinh dưỡng phải không bạn
Oh, thì ra đồng hương, Hà Tĩnh bạn ở chỗ nào vậy, bưởi chắc bạn trồng Phúc Trạch?
Mình ở chỗ có bưởi phúc trạch đó. Hương khê bạn nà. Còn bạn

Vậy à. Mình ở Can Lộc, mình thấy cây hơn năm tuổi vậy là tốt rồi. Bạn tưới nước đầy đủ, bổ sung trung vi lượng qua phân bón lá chắc là xanh tốt thôi. Đợt này nắng nóng nên cây cối nhiều khi phát triển không được tốt

Vậy à. Mình ở Can Lộc, mình thấy cây hơn năm tuổi vậy là tốt rồi. Bạn tưới nước đầy đủ, bổ sung trung vi lượng qua phân bón lá chắc là xanh tốt thôi. Đợt này nắng nóng nên cây cối nhiều khi phát triển không được tốt
Mình tưới thường xuyên. Chỗ mình cây ntn là kém lắm rồi. Bạn ở chỗ nào cam lộc vậy

Mình chỉ trồng cam, trong vườn có mấy gốc bưởi, 1 năm nhưng không to được như vậy. Mình ở Thượng Lộc

Back