Xin trợ giúp nuôi 3 em chồn con chưa mở mắt

• Thread starter Dattranndk
  • Ngày gửi
như tiêu đề , mình bẫy được con chồn cái đang có mang . Hôm đem về nhà em nó đẻ một con ngày thứ hai em nó đẻ thêm 3 con nữa . Nhưng chồn mẹ bị thương ở chân nên bán con mẹ rồi , xin ACE nào rành về nuôi chồn giúp đỡ ,hiện đang cho bú sưa tươi nhưng không biết có đúng cách không .

cho no uong sua tuoi, chiu kho mua cai ong tiem bom cho no an, cung chut xiu thi mua cam con co tron nuoc vo vien cho no an

như tiêu đề , mình bẫy được con chồn cái đang có mang . Hôm đem về nhà em nó đẻ một con ngày thứ hai em nó đẻ thêm 3 con nữa . Nhưng chồn mẹ bị thương ở chân nên bán con mẹ rồi , xin ACE nào rành về nuôi chồn giúp đỡ ,hiện đang cho bú sưa tươi nhưng không biết có đúng cách không .
Cho bú sữa tươi mỗi ngày 6-7 lần !
Khi chồn mở mắt thì đổ sữa ra đĩa cho chúng liếm . Sau mở mắt chừng 4 ngày thì ngâm cám heo con với sữa ( từng ít một , tăng dần lượng cám ) cho chồn ăn dặm ....
Phải cho ăn thức ăn tự nhiên như mẹ nó nuôi nó,
chứ cho ăn cám con cò thì nó mọc cánh bay mất đó.
Chồn chưa mở mắt bác tìm đâu ra mồi tự nhiên như của mẹ nó hả bác ?
Hay bác khuyên chủ thớt vắt sữa chó cho chúng bú ???
Người nông dân tụi em toàn cho ăn cám lợn , kẻ sang hơn thì mua cám chó về cho ăn chứ lũ chồn này đào đâu ra sữa chồn tự nhiên cho nó ăn ah...

Bán
Bán con chồn mẹ được nhiêu bạn

Back