xin trợ giúp và tư vấn về nuôi chó

• Thread starter hungnongdan
  • Ngày gửi
hiện tại em có 800m2 đât dự định của em là nuôi chó thương phẩm . xin anh chị trong ngành chỉ giúp em về cách thức về chuồng trại .mong anh chị giúp đở

Bạn ở đâu thế. Chừng nào pạn nuôj thỳ cho mình vào tham quan học hỏj kinh nghjệm

Cho toi góp y vè ý tuong cua ban nhe, thay vi chung ta đầu tư khoãng trên 50tr đe mua 70 con cho cỏ con hét 20tr xay nhà chuong 30tr, nuoi 4thang mỗi con lời 150. 70 con lời khoang 11tr. Nuoi 16thang loi 45tr. Vay sao bạn khong lay khong tien đó nuôi chó becgie gsd hay rottweiler. Néu mua cho con thi becgie gsd khoãng 3tr/con, rott 4,2tr. Neu becgie mua 10 con cái con 30tr làm moi chuong 2tr, 10chuong 20tr. Nuoi 10thang cho sinh sản, mang thai 2 tháng sinh sản binh quan 1 me 6con.( thuong thi 8->10con. Trừ hao có con chậm sinh san) nuoi chó con 2 tháng, bán cho thuong lai moi con 2,5tr *60= 150tr. Trừ chi phi mỗi cho me nuoi con + tièn nọc =7tr *10= 70 . Vậy sau 14 thang lai tren duoi 80tr. Chi phi ở tren toi đã tí dư. Chi phi thuc te thấp hon.
Néu là rott 7con cai 30tr, chi phí nuoi sinh san tới bán chó con 9tr*7= 63tr tièn chó con 60*3,5=210tr lời 140tr. Nuoi chó cỏ cùng thoi gian nhung lời it hon nhieu, nhưng vốn đầu tư ở giai đoan giua it, xoay vốn nhanh, vè chi tiet hon ban co the alo toi nhe, chuc thanh cong

Nuôi cho thương phẩm thì có lợi thế là đầu ra sẽ dễ hơn.
Còn nuôi cho cảnh đòi hỏi nhiều kỹ thuật chăm sóc hơn.
Dù sao thì bạn hãy cứ tính toán cân nhắc kỹ trước khi triển khai.

tôi cũng mới lập vườn rộng 1heta mới trồng cây thôi cũng đang có ý định nuôi chó thịt có gì cùng chia sẻ nha

Mình ít khi lướt web, càng ít khi đọc bài trong forum. Nhưng bài viết này của bạn thật hay quá. Thông tin mình đang cần đây. Cảm ơn đã chia sẻ nhé.

I rarely surf the web, the less when reading the forum. But this article is so good. Here is the information I need. Thanks for sharing okay.

tlooi

tôi cũng mới lập vườn rộng 1heta mới trồng cây thôi cũng đang có ý định nuôi chó thịt có gì cùng chia sẻ nha
ban cho minh sdt di khi nao minh llac hoc hoi

hiện tạ i mìnnh nuôi đượ 50 con rồi chuồng trạ thi đơn giản thôi các bạn ah.

bạn ở đâu , bạn đả nuôi chưa . có gì mình cùng chia sẻ nhé . sdt mình nè 0975787255

Được mấy kg rồi pác, nhà em nuôi vài con dữ nhà, lâu lâu thả ra cho đi cắn lộn để rèn luyện. Nó hay mắc bệnh ca-rê(sài sốt) mỗi lần bị là chết, pác nuôi chó thịt nên kẩn thận

Hiện nhà em cũng đang nuôi chục con chó con nên cũng có chút chia sẻ:
-Về thức ăn cũng đơn giản ,cơm thừa,canh cặn cho hết nồi nấu như nấu cháo cũng không tốn lắm,cả đàn ăn thùm thụp. Phải huấn luyện ăn kiểu này từ bé nó mới công nghiêp và không kén thức ăn. Em rút kinh nghiệm từ chó mẹ cho ăn ngon là đến lúc cơm không có gì là nó bỏ ăn luôn.
_Chó mẹ thời kỳ cho con bú hạn chế cho ăn cá,chất tanh vì chó con dễ bị đi ngoài.khi chó con mở mắt bắt đầu cứng cáp thì áp dụng ăn cháo kiểu công nghiệp này các em lớn nhanh và phát truyển bình thường.
_Vệ sinh hiện chó còn nhỏ nên vẫn đang quây ở chung đến giờ wc thì cho đi tập thể tập chung ở vị trí cũ.Nhưng khi chó lớn tách ở riêng có thể cho đi lần lượt tránh đùa nghịch mất thời gian :lol:
_Phường em cũng hay đi tiêm phòng vacxin nhưng em nghĩ cho mình nuôi nhốt ,ăn thức ăn nấu chín nên cũng ít bị bệnh.

em chao bac

chó là loài vật thân tiện và có tình cảm
em nghĩ bác nên cân nhắc giữa nuôi chó cảnh và chó thương phẩm ạk
em nghĩ nuôi chó thương phẩm có đầu ra tốt nhưng tội nghiệp nhũng con chó khi chúng luôn bên mình lại phải lên bàn mổ lắm
bác nuôi chó cảnh thì chính người mua chó cũng là người yêu chó nên những chú chó có hi vọng đc chăm sóc tốt hơn

để chó nuôi thịt nhanh lớn các bạn nên chọc thủng màng nhĩ làm cho chó bị điếc khi đó chó sẽ như lợn, ăn và nằm, ít sủa sẽ rất nhanh lớn.
chia sẻ một chút mình biết

để chó nuôi thịt nhanh lớn các bạn nên chọc thủng màng nhĩ làm cho chó bị điếc khi đó chó sẽ như lợn, ăn và nằm, ít sủa sẽ rất nhanh lớn.

cái này là vớ vẩn vô cùng, và vì sao vớ vẩn, bạn chịu khó tìm lại các topic đã bàn về nuôi chó đã có trên diễn đàn nhé

Oài, nói như bác em thấy ác quá.
Bác nuôi chó thịt mà nhà có cái ao nhỏ thì thả ít cá rô phi nấu cháo đặc cho nó ăn cho nhanh lớn. Cá này em thấy nó đẻ nhiều lớn cũng nhanh nữa. Lúc chó còn bé thì bác đừng cho nó ăn gì nhiều, ăm cơm hoặc cháo không là tốt nhất vì hệ tiêu hóa của nó còn kém.
Đây chỉ là chút kinh nghiệm nuôi chó của em, nhà em cũng chỉ có khoảng chục con nuôi trông nhà thôi.

hiện tạ i mìnnh nuôi đượ 50 con rồi chuồng trạ thi đơn giản thôi các bạn ah.

bạn ở đâu , bạn đả nuôi chưa . có gì mình cùng chia sẻ nhé . sdt mình nè 0975787255
Bác có thể nói qua về chi phí cho 1 lứa nuôi đc k bác?e bjo cũng đang nghiên cứu món này. Cảm ơn bác

Mình chỉ toàn nuôi chó cưng trong nhà thôi và cũng chẳng bao giờ ăn thịt chó nên nghe hivụ này thấy thương mấy con chó quá.hic..hic.

Back