Xin tư vấn giống đu đủ lùn

• Thread starter Trinhhoang_1985
  • Ngày gửi
Hiện em đang muốn trồng đu đủ lùn trên 2ha.mà chưa thấy anh em nào chia sẻ nhiều về chủ đề này.không biết đầu ra của sản phẩm có cao không?va tiềm năng sẽ ra sao khi trồng đại trà...anh em nào có kinh nghiệm chia sẻ va tư vấn dùm em thêm kỹ thuật trồng loại đu đủ này và nơi cung cấp giống chuẩn.

Cẩn thận về giống đu đủ lùn bạn ơi, bạn cần trồng thử vài cây trước khi trồng lên 2ha. Vì theo thông tin tin cậy mình được biết thì giống đủ đủ lùn này cho năng suất cao, quả to, đẹp; nhưng chất lượng quả thì quá tệ, quả nhạt và không có vị ngọt như đu đủ ta. Nêu làm dưa góp thì ok, chứ để ăn quả thì quá chán.

Cẩn thận về giống đu đủ lùn bạn ơi, bạn cần trồng thử vài cây trước khi trồng lên 2ha. Vì theo thông tin tin cậy mình được biết thì cgiống đủ đủ lùn này cho năng suất cao, quả to, đẹp; nhưng chất lượng quả thì quá tệ, quả nhạt và không có vị ngọt như đu đủ ta. Nêu làm dưa góp thì ok, chứ để ăn quả thì quá chán.
Cám ơn anh nhiều.em sẽ suy nghĩ về vấn đề này.

Hiện em đang muốn trồng đu đủ lùn trên 2ha.mà chưa thấy anh em nào chia sẻ nhiều về chủ đề này.không biết đầu ra của sản phẩm có cao không?va tiềm năng sẽ ra sao khi trồng đại trà...anh em nào có kinh nghiệm chia sẻ va tư vấn dùm em thêm kỹ thuật trồng loại đu đủ này và nơi cung cấp giống chuẩn.
có thể dùng paclobutrazol được không ?. cho đu đủ thường ruột vàng đó.

Mình cũng đang quan tâm, theo tìm hiều thì mình đã quyết định trồng giống carinosa cho chắc!!

Back