Hỏi đáp Xin Tư Vấn Giúp Em Về Nuôi Gà Siêu Trứng !

• Thread starter huycasmen
  • Ngày gửi
Lời Đầu Tiên Cho em xin tổng chào các anh chị ! em tên Huy sống ở tp.hcm từng kinh doanh 1 shop thời trang nhưng thất bại nặng nề lỗ cả mấy trăm triệu . Em cũng có đam mê chăn nuôi từ rất lâu nên cũng đang nghiên cứu và học hỏi từ mọi người về lĩnh vực này . em đang dự định xây dựng 1 trang trại chăn nuôi Gà ở Tây Ninh vì nhà em có đất ở đó ! nhưng chưa có kinh nghiệm nhìu nên xin mạn phép hỏi mọi người vài câu hỏi !
1/ Hiện tại em tính nuôi thử nghiệm 100 con gà Siêu Trứng để lấy trứng bán thì nên chọn giống nào tốt nhất hiện tại ? em có tìm hiểu và nghe qua các giống Gà D300 , Ai cập ...vv

2/ Chi Phí mua 100 con giống và tiền cám thuốc men các kiểu thì đến lúc thu hoạch cỡ bao nhiu tiền ạ ?

3/ và nếu mua thì nên chọn nhà phân phối nào ? vì em đọc thì thấy các trại gà giống toàn ở miền Bắc và miền Trung phải vận chuyên vào theo thùng vào tp.hcm ko biết gà con có chịu nổi hay ko ? và ở TP.HCM có nơi nào cung cấp gà siêu trứng trực tiếp ko ?

4/ Nên nuôi thả vườn tốt hơn hay làm chuồng nuôi nhốt cho dễ vậy ạ ?

5/ Giá Trứng Gà các loại gà trên hiện tại thì khoảng bao nhiu ạ và đầu ra trứng gà hiện tại có ổn định ko ? em sợ nuôi đến lúc thu hoạch thì sợ chả có ai thu vào vì thấy ngoài chợ toàn bán trứng gà màu vàng , còn mấy trứng trên màu kem ko biết có được chuộng ko ?

6/ Cho em hỏi câu cuối nữa , em thấy ngoài chợ bán trứng 2500/quả , 2300/quả thì đó là trứng của gà gì vậy ạ ?
Em xin chân thành cám ơn các anh chị trước nhé ^^

Lời Đầu Tiên Cho em xin tổng chào các anh chị ! em tên Huy sống ở tp.hcm từng kinh doanh 1 shop thời trang nhưng thất bại nặng nề lỗ cả mấy trăm triệu . Em cũng có đam mê chăn nuôi từ rất lâu nên cũng đang nghiên cứu và học hỏi từ mọi người về lĩnh vực này . em đang dự định xây dựng 1 trang trại chăn nuôi Gà ở Tây Ninh vì nhà em có đất ở đó ! nhưng chưa có kinh nghiệm nhìu nên xin mạn phép hỏi mọi người vài câu hỏi !
1/ Hiện tại em tính nuôi thử nghiệm 100 con gà Siêu Trứng để lấy trứng bán thì nên chọn giống nào tốt nhất hiện tại ? em có tìm hiểu và nghe qua các giống Gà D300 , Ai cập ...vv

2/ Chi Phí mua 100 con giống và tiền cám thuốc men các kiểu thì đến lúc thu hoạch cỡ bao nhiu tiền ạ ?

3/ và nếu mua thì nên chọn nhà phân phối nào ? vì em đọc thì thấy các trại gà giống toàn ở miền Bắc và miền Trung phải vận chuyên vào theo thùng vào tp.hcm ko biết gà con có chịu nổi hay ko ? và ở TP.HCM có nơi nào cung cấp gà siêu trứng trực tiếp ko ?

4/ Nên nuôi thả vườn tốt hơn hay làm chuồng nuôi nhốt cho dễ vậy ạ ?

5/ Giá Trứng Gà các loại gà trên hiện tại thì khoảng bao nhiu ạ và đầu ra trứng gà hiện tại có ổn định ko ? em sợ nuôi đến lúc thu hoạch thì sợ chả có ai thu vào vì thấy ngoài chợ toàn bán trứng gà màu vàng , còn mấy trứng trên màu kem ko biết có được chuộng ko ?

6/ Cho em hỏi câu cuối nữa , em thấy ngoài chợ bán trứng 2500/quả , 2300/quả thì đó là trứng của gà gì vậy ạ ?
Em xin chân thành cám ơn các anh chị trước nhé ^^
Nuôi gà trứng thì sl rất lớn mới có ăn, nhỏ lẻ 100 con thì ko đủ tiền chi tiêu hàng ngày nữa. Khi gà lớn, nó ăn tiền thức ăn 1 ngày khoảng 1.500đ/con, 100 con bạn bán hết trứng lãi tầm 150k thôi, ko nhiu đâu, mà bán ko dc thì ăn mệt nghỉ, lỗ vốn, vì trứng ko giữ lâu dc. Gà trứng là phải chuồn trại, nuôi nhốt 100%, thả nó đẻ ít lắm.

Trứng mà bạn hỏi là trứng gà CN ấy, trứng gà ta mắc hơn

Trứng giống gà ta trắng hồng bé là ai cập thuần, chợ ngoài hn bán 25 một chục. Còn to, trắng hơn, là ai cập 3 máu lai ra đẻ nhiều hơn.
Nếu bạn dzô trại giống như viện chăn nuôi, nói chuyện tốt thì nhiều người trong đó vẫn bán trứng ấp các dòng phổ thông với giá bèo vì họ có mối kiếm chác ngoài hết.

dạ em cám ơn ý kiến của mấy anh ! Vậy tính ra nuôi gà lấy trứng khó hơn nuôi gà thịt ? Mà Nếu em nuôi 1000 con để lấy trứng thì hiện tại bậy giờ nên nuôi giống nào cho hiệu quả kinh tế cao ạ ( giá trứng thu mua khoảng bao nhiu ) và đầu ra ổn định một chút ạ ? Thật sư bây giờ em cũng ko biết nuôi gà có còn ổn định và kiếm thu nhập được hay ko ?

Neu ban xac dinh nuoi ga lay trung phai nuoi voi so luong nhieu thi moi co thu nhap chu nuoi it vay thi k an thua j dau.nha bac minh nuoi ga aicap long van cug on lm

Back