Xin tư vấn giúp

• Thread starter saotinhthien
  • Ngày gửi
Hiện đàn gà con khoảng 4 5 tuần tuổi bị mắc bệnh. có triệu chứng chủ yếu như sau:
Lúc đầu gà chảy nước mũi, bong đôi lúc thấy có bong bóng khí phình ra ở lỗ mũi. gà khẹc khẹc
Giờ thì thấy chảy nhiều nước mắt, gà thường xuyên lấy chân để gãi vào mi mắt, mi mắt sưng và nhợt nhạt. mắt bị híp dần rồi mù và chết
Xin ae trong hội tư vấn giúp đây là bệnh j. liệu có phải bệnh sưng phù đầu gà không?
Chân thành cảm ơn

theo mình gà bạn đang bị sưng phù đầu + một số bệnh đường ruột, kinh nghiệm non kém không dám chuẩn đoán, bạn thử mua Tyloc trộn thức ăn + Amoxcol cho uống 3-5 ngày theo dõi, thuốc đó điều trị kết hợp vài bệnh thông dụng, thức ăn trộn là thức ăn gà thích & ăn nhiều: bún thiu, cám tổng hợp...

hiện tượng này cũng dễ gặp bệnh sán ..coi lại các biểu hiện khác ,phân gà..

trước tiên cảm ơn mọi người đã tư vấn. Gà còn nhỏ nên mình không nghĩ nó bị sán sớm thế. Mình đã dùng tylosin (thuốc này mình nghĩ là tốt khi trị bệnh hô hấp) nhưng ko khỏi. Dùng kháng thể gum cũng ko có tác dụng khi gà sưng mắt gần như nhắm lại thì giảm ăn (chắc ko lấy đc thức ăn) giảm cân, ùi chết (có hieenjj tượng chướng diều)

Gà bị kiểu này hình như là do vệ sinh chuồng trại rồi .Bạn nuôi số lượng nhiều ko .Bây giờ việc ban cần phải làm là ra tiệm thuốc thú y mua thuốc khử trùng về ban dọn dẹp chuồng sạch vào và phung thuốc vào nền và phun lên gà luôn nhé .và nếu số lượng ít thì ban nên di chuyển chổ ở .Và mua thêm mấy bịch thuốc đường gluco ji ah bột màu trắng lâu quá nên mình ko nhớ chinh sát tên về pha với nước cho uống vào có thể đở đc phần nào thì đỡ chứ thật sự thì mình cũng ko biết bị bệnh ji nhưng mà mình nghĩ là do môi trường nền chuồng của ban bị ôi nhiễm nên sinh bệnh nó gần giống như là bị lên trái zậy ah

Back