Xin tư vấn làm máy ấp trứng

• Thread starter saharaa
  • Ngày gửi
em mới làm xong cái máy ấp trứng các bác có ai rành về máy ấp trứng chỉ giúp em xem cái máy của em còn vấn đề gì nữa ko để em khắc phục.

có mấy cái lỗ để thoát khí, còn 1 cái nữa sau cái quạt để hút khí vào.

Tất cả cách cấp nhiệt để ấp đều là gián tiếp, nhìn chung mình đã từng làm 3 quạt có cấp nhiệt, hút ra ngoài nhưng cơ bản là k cấn thiết, chỉ cầnn quan tâm nhiệt k phả trực tiếp vào trứng từ đèn là được r.
Tỉ lệ nở thế nào có ổn không bác?

ổn chứ, trên 80% nếu bạn đảo tốt, mình khuyên bạn nên ấp bằng nước ấm ngập nửa trứng trong 4 ngày, từ ngày 4- 8 r ấp bằng tiếp bằng hơi. Như vậy phôi khỏe hơn

ổn chứ, trên 80% nếu bạn đảo tốt, mình khuyên bạn nên ấp bằng nước ấm ngập nửa trứng trong 4 ngày, từ ngày 4- 8 r ấp bằng tiếp bằng hơi. Như vậy phôi khỏe hơn
Bác ấp trong nước ấm kiểu gì ạ?

Dùng đèn sợi đốt thôi, cho vào xoong cơm. Xong đổ ngập nửa trứng. Căn áp để đủ ấm hoặc dùng rơle, pid. Nhiệt đều hơn dùng hơi và k đảo. Tốc phát niệu nang bao kín nhanh hơn dùng hơi ấp.

Dùng đèn sợi đốt thôi, cho vào xoong cơm. Xong đổ ngập nửa trứng. Căn áp để đủ ấm hoặc dùng rơle, pid. Nhiệt đều hơn dùng hơi và k đảo. Tốc phát niệu nang bao kín nhanh hơn dùng hơi ấp.
Thế bác cho cả cái bóng đèn vào chậu nước rồi cho trứng vào ạ.

Tùy, thế nào cũng ok, miễn phải chú ý là thay đổi nhiệt độ trong nước k quá lớn. Hay dao động thấp hơn ấp hơi

Tùy, thế nào cũng ok, miễn phải chú ý là thay đổi nhiệt độ trong nước k quá lớn. Hay dao động thấp hơn ấp hơi
Em chỉ sợ nó nóng ko đều vì ko có gì để đảo nc

K có sao đâu, ấp bằng nước truyền nhiệt tốt và chêng nhiệt giữa vị trí xa nhau k đáng kể. Phôi yếu là vì mất nước nhiều do quạt bốc nóng vào. Hạn chế bốc hơi là tạo ra môi trường loãng hơn để phôi dễ dàng hấp thu. Trong đó phần rất loãng nằm trên gồm lòng đỏ và phôi, phần lòng trắng đặc hơn lặn xuống dưới. Nên mình chỉ dùng nửa nước ngập trứng để phôi vừa có mặt thoáng thở vừa có lòng trắng đáy loãng hơn khi ấp hơi. Và thực tế là rất ok. Dĩ nhiên chưa bài bản thì chênh nhiệt vẫn xấp xỉ một độ. Mình cũng tính làm quạt nước, nhưng mức nước cao để chừa phần đáy nước k có vật cản, phần mặt nc có khay đựng trứng và làm nóng bằng mayso. Có lẽ cách này mở ra con số tuyệt đối hơn cho ngành ấp. Trước tiên chúng ta áp dụng để k mất quả nào.

K có sao đâu, ấp bằng nước truyền nhiệt tốt và chêng nhiệt giữa vị trí xa nhau k đáng kể. Phôi yếu là vì mất nước nhiều do quạt bốc nóng vào. Hạn chế bốc hơi là tạo ra môi trường loãng hơn để phôi dễ dàng hấp thu. Trong đó phần rất loãng nằm trên gồm lòng đỏ và phôi, phần lòng trắng đặc hơn lặn xuống dưới. Nên mình chỉ dùng nửa nước ngập trứng để phôi vừa có mặt thoáng thở vừa có lòng trắng đáy loãng hơn khi ấp hơi. Và thực tế là rất ok. Dĩ nhiên chưa bài bản thì chênh nhiệt vẫn xấp xỉ một độ. Mình cũng tính làm quạt nước, nhưng mức nước cao để chừa phần đáy nước k có vật cản, phần mặt nc có khay đựng trứng và làm nóng bằng mayso. Có lẽ cách này mở ra con số tuyệt đối hơn cho ngành ấp. Trước tiên chúng ta áp dụng để k mất quả nào.
Có lẽ bác ấp có kinh nghiệm nên mới biết chứ em thì món này chưa làm nên cũng chưa biết đc ạ.em sẽ thử xem như thế nào.cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm ạ

Có gì khó đâu, b cứ hỏi, mình trả lời tuốt. Ấp nước khẳng định can thiệp quan niệm rửa trứng bằng nước trứng ấp k ra phôi. Để ae xịt nước khi ấp hơi tẹt. Còn cách ấp mình gắn bó vẫn là ấp hơi nhưng làm lò khác rất nhiều, cách đảo. Phù hợp thanh niên thích làm giàu bản thân như mình. Trong đó một người thay được đội quân ngành ấp vì máy móc một phần phân loại trứng bằng sàng nước, sàng bước. Tóm lại là làm xong mà b hứng thú thì cứ qua đây.

Có gì khó đâu, b cứ hocó giá 300k,ko biết có xài được ko bạn.i, mình trả lời tuốt. Ấp nước khẳng định can thiệp quan niệm rửa trứng bằng nước trứng ấp k ra phôi. Để ae xịt nước khi ấp hơi tẹt. Còn cách ấp mình gắn bó vẫn là ấp hơi nhưng làm lò khác rất nhiều, cách đảo. Phù hợp thanh niên thích làm giàu bản thân như mình. Trong đó một người thay được đội quân ngành ấp vì máy móc một phần phân loại trứng bằng sàng nước, sàng bước. Tóm lại là làm xong mà b hứng thú thì cứ qua đây.
Mình thấy trên mạng có bán máy ấp trứng mini CNE o thái nguyên có xài dc ko bạn
Mình thấy trên mạng có bán máy ấp trứng mini CNE o thái nguyên có xài dc ko bạn giá có 300k thôiQUOTE]

Cũng xem qua r, khoản này mình chịu. Chưa thấy mô hình lớn đâu. Toàn ấp 2trăm đổ lại. Tóm lại mình k rành cne. B có thể hỏi để họ tư vấn nhu cầu. Đó là quyền lợi chính đáng mà!

Hỏi thẳng mô hình trên 5trăm trứng ấy. Bán linh kiện rất lãi, nên tư vấn bảo hành rất bình thường.

e uoc mong lam dc 1 chiec! bac nao cao tay chi giup e voi!
voi chi e noi co the mua dc vat dung lam may. e cam on

Back