xin Tư Vấn Nuôi Đà Điểu

• Thread starter le van
  • Ngày gửi
Tình hình là Mình mới thuê được 4ha đất. Mình đang tính làm trang trại nuôi Đà Điểu, xin đươc mọi người tư vấn. Nhất là khoản đầu ra.

Tình hình là Mình mới thuê được 4ha đất. Mình đang tính làm trang trại nuôi Đà Điểu, xin đươc mọi người tư vấn. Nhất là khoản đầu ra.
nuôi đà điểu ko có kte đâu bạn ơi bạn cứ đem nó so sánh với con bò là đơn giản nhất xem lờ lãi ra sao

nuôi đà điểu ko có kte đâu bạn ơi bạn cứ đem nó so sánh với con bò là đơn giản nhất xem lờ lãi ra sao
Mình tìm hiểu thấy nuôi Đà Điểu Kinh tế hơn Bò mà, cũng dễ nuôi . mình ngại nhất là đầu ra cho phần Lông và da của nó, còn thịt có thể tiêu thụ được. nếu không có đầu ra cho Lông và Da thì đúng là không kt thật. Với 4ha đất ven sông , tiện lợi giao thông, thì nên nuôi trồng gì nhỉ,cho mình một lời khuyên đi. mình thuê 20 năm.

Nuôi Bò ?, thế mình nên nuôi như thế nào? Bò thịt hay Bò sinh sản? Bạn tư vấn cho mình thêm chút nhé, cảm ơn nhiều.
Cũng tùy .
Có nhiều người quen đi trước về việc mua bán bò thì bạn nuôi bò vỗ béo .
Nếu địa phương đồng cỏ bao la và phế phẩm rơm rạ nhiều , thích hợp với nuôi bò thì nên nuôi bò thịt .
Nếu có đam mê và thuận lợi trong việc bán bò giống và thịt về sau thì nuôi bò sinh sản .
..............
Thân chào !
Mình tìm hiểu thấy nuôi Đà Điểu Kinh tế hơn Bò mà, cũng dễ nuôi . mình ngại nhất là đầu ra cho phần Lông và da của nó, còn thịt có thể tiêu thụ được. nếu không có đầu ra cho Lông và Da thì đúng là không kt thật. Với 4ha đất ven sông , tiện lợi giao thông, thì nên nuôi trồng gì nhỉ,cho mình một lời khuyên đi. mình thuê 20 năm.
Ven sông là thích hợp với chuối nhưng nó lại không an toàn .
Nên trồng ổi và mãng cầu... xen canh một vài cây gì đó dưới tán .

Bài viết có nội dung tương tự

Back