Xin tư vấn : Phân Bò khô

• Thread starter phan thái hong
  • Ngày gửi
Ở chỗ mình hiện tại bà con nuôi bò rất nhiều, ai cũng không muốn phơi khô vì nhiều việc. Mình ngõ ý muốn mua lại phân tươi của bà con với giá 200k/1 tấn. Hỏi ae mình chịu khó gom về rồi sấy khô (máy sấy lúa) hay phơi khô bán cho thương lái được không? nhắm có lải không? vì mình không biết tỷ lệ tươi khô ra sao? thị trường phân bò khô tốt ko, ae ai có kinh nghiệm chỉ giúp, cám ơn nhiều

chỗ mình họ có mấy ép dc gần khô phân bò , chắc phải khô đến 90% đó
a có thể cho e biết địa chỉ ko, để e đến xem, chứ phơi khô không chủ động mấy, cảm ơn nhiều

a có thể cho e biết địa chỉ ko, để e đến xem, chứ phơi khô không chủ động mấy, cảm ơn nhiều
bạn google : máy ép khô phân bò
ra nhiều nơi bán máy ép mua về ép chứ phơi khô biết chừng nào lại tốn chỗ

Bạn nên mua theo khối, 1 khối 200k, giao lên Đồng Nai, Vũng Tàu, Tây Nguyên giá 400 đến 600k/khối (tùy vùng). Không nên phơi khô vì sẽ mất chất dinh dưỡng trong phân, chất lượng phân sẽ giảm
nông dân chính hiệu mà phát biểu như vây là tiu rồi.Không có kiến thức thì đừng nên phát biểu linh tinh kẻo hại thân còn hại cả người khác bởi cái dốt của mình bạn nhé.

nông dân chính hiệu mà phát biểu như vây là tiu rồi.Không có kiến thức thì đừng nên phát biểu linh tinh kẻo hại thân còn hại cả người khác bởi cái dốt của mình bạn nhé.

Dốt !!! Bạn nói nghe nặng lời quá, mình sai chỗ nào bạn nói ra, nói chung thế có giúp được gì không ? Mình phát biểu cũng là đã có tìm hiểu khá rõ trên giatieu là nơi trao đổi về dinh dưỡng phân bón mình thấy tốt nhất trên các diễn đàn (từ kiến thức về các thành phần dinh dưỡng và các vi sinh vật...). Nếu sai thì bạn nói để nhìn nhận ra vấn đề !!!

Dốt !!! Bạn nói nghe nặng lời quá, mình sai chỗ nào bạn nói ra, nói chung thế có giúp được gì không ? Mình phát biểu cũng là đã có tìm hiểu khá rõ trên giatieu là nơi trao đổi về dinh dưỡng phân bón mình thấy tốt nhất trên các diễn đàn (từ kiến thức về các thành phần dinh dưỡng và các vi sinh vật...). Nếu sai thì bạn nói để nhìn nhận ra vấn đề !!!
bạn hãy tìm hiểu vì sao lại phải ủ phân? nếu phân tươi nó tốt như bạn nói thì ai đi ủ làm gì. hành động đó khác gì đốt tiền để bán tro. Một điều nữa tôi cũng hơi ngạc nhiên là bạn nói phân tươi có nhiều vi sinh vật có lợi điều này hết sức nghịch lý.

bạn hãy tìm hiểu vì sao lại phải ủ phân? nếu phân tươi nó tốt như bạn nói thì ai đi ủ làm gì. hành động đó khác gì đốt tiền để bán tro. Một điều nữa tôi cũng hơi ngạc nhiên là bạn nói phân tươi có nhiều vi sinh vật có lợi điều này hết sức nghịch lý.

Haiz !!! Bạn đọc kỹ lại giúp mình nhé "Bạn nên mua theo khối, 1 khối 200k, giao lên Đồng Nai, Vũng Tàu, Tây Nguyên giá 400 đến 600k/khối (tùy vùng). Không nên phơi khô vì sẽ mất chất dinh dưỡng trong phân, chất lượng phân sẽ giảm"

Bạn nói mình chẳng hiểu và thấy liên quan gì cả. Chỗ nào mình nói phân tươi tốt hơn khô, không nên ủ phân, phân tươi có nhiều vi sinh vật có lợi vậy ? Mình nói không nên phơi khô chứ không phải nói là không nên ủ nhé. Phân tươi ủ sẽ chất lượng hơn phân khô, chất lượng phân còn phụ thuộc vào nguyên liệu thêm vào, chất lượng vi sinh vật, độ ổn định của nhiệt độ đống ủ, bổ sung vi sinh vật sau khi ủ...

chào ac! trong tháng 3 e có bán phân bò đã ủ hoai với men trichoderma 100% nguyên chất, đang gửi mẫu kiểm định hợp quy. e đóng gói 1kg, 3kg và 5kg - giá bán 5k/kg- sản lượng mỗi tháng khoảng 50 tấn thành phẩm. e bao vận chuyển từ TP.HCM trở vào đến Cà Mau, ac nào ở miền ngoài thì cho e xin thêm phí vận chuyển. Do e làm viên chức nên ko trả lời điện thoại được thường xuyên, nên ac nào cần check cho e, e theo dõi và sẽ gọi lại... mong được làm ăn lâu dài, cám ơn ac quan tâm nhiều.....

Back