xin xem dùm em đây là giống gà gì ạ

• Thread starter quyvuong_pt
  • Ngày gửi
tình hình là em vừa làm 150 em mà ko biết là giống gà gì, xin các cao nhân giúp ạ

1 ngày tuổi ạ

13 ngày tuổi

19 ngày tuổi

Gà mình dài là lai nòi.
Có xọc lưng là gà lai.
Thông thường mình thấy là gà con lớn lên có màu lông giống bố, xương giống mẹ về màu.
Xem mào nó nữa mới rõ giống j?

Không phải cao nhân nhưng nhìn mặt của mấy bé gà thấy có vẻ giống gà lương phượng. Chắc là mái lương phượng còn trống thì có vẻ khá tạp.
Nhìn không rõ mấy con xa xa nhưng hình như có dính mấy con ai cập.
Chắc là bác chủ thớt hỏi người bán rồi nhưng không tin tưởng lắm nên lên diễn đàn hỏi lại phải không.
Nhờ bác chủ thớt comment người bán nói giống gì luôn nhé

ờ , mình cũng đăng ký 1 xuất xem gà này là gà gì đó !!! hix

sao bạn k hỏi ng bán trước khi mua , mà " tậu " 150e rồi giờ mới đem đi hỏi ?
nói thật với pác cái này em nghi là đồ gian, có thằng nhóc khoảng 16,17 tuổi đem mấy cái bịch ni lông đen đi vô nhà em hỏi em có mua gà ko nó bán rẻ lấy tiền đi chơi, em thấy vậy mua cho nó. giá rẻ mà pác
trươc h nhà em chỉ nuôi gà tre lai với gà rừng thôi, lần đầu mua gà về nuôi đó

Chắc zậy quá, chắc nó " chà đồ nhôm" quá.haha
Mà nhà bác chắc là vườn rộng, chơ nuôi 1 bầy này tới khi làm thịt được cũng mệt

Gà mình dài là lai nòi.
Có xọc lưng là gà lai.
Thông thường mình thấy là gà con lớn lên có màu lông giống bố, xương giống mẹ về màu.
Xem mào nó nữa mới rõ giống j?
em thấy mồng gà là mồng lá đó pác
Chắc zậy quá, chắc nó " chà đồ nhôm" quá.haha
Mà nhà bác chắc là vườn rộng, chơ nuôi 1 bầy này tới khi làm thịt được cũng mệt
nhà em đất rộng lắm pác ạ, chỉ lo nó lớn lên bán ko đc ngồi ngắm gà khoả thân thì mệt

éc, phải ko pác, pác đừng làm em sợ, nhuộm lại là sao pác
Tôi chỉ nhìn qua là biết rồi. Bác bị mấy thằng đó nó lừa rồi, những con có màu đen sau này cũng sẽ thành màu trắng hết. bạn để ý sẽ biết toàn bộ những chỗ mọc lông tốt đã chuyển qua màu trắng, những chỗ chưa chuyển qua màu trắng là những chỗ chưa mọc lông mới. hihi

Tôi chỉ nhìn qua là biết rồi. Bác bị mấy thằng đó nó lừa rồi, những con có màu đen sau này cũng sẽ thành màu trắng hết. bạn để ý sẽ biết toàn bộ những chỗ mọc lông tốt đã chuyển qua màu trắng, những chỗ chưa chuyển qua màu trắng là những chỗ chưa mọc lông mới. hihi
dzi em phải làm gì với đám gà này đây pác, nuôi lớn bán có đc ko pác hichic

gà đẻ họ soi đít tìm trống mái, con mái nuôi đẻ tiếp, con trống bán cho trăn rắn ăn. hoặc làm chim cút rô-ti rán vàng hươm .

Gà trắng k nuôi thả như gà lông màu được, b cần thuốc nhiều hơn, gà trắng đề kháng kém, phàm ăn và mắc bệnh nhanh chết hơn.

Gà trắng k nuôi thả như gà lông màu được, b cần thuốc nhiều hơn, gà trắng đề kháng kém, phàm ăn và mắc bệnh nhanh chết hơn.
em định nuôi thả như gà ta mà pác nói thế h bít sao h

Back