Xin ý kiến về chọn đất trồng nấm

• Thread starter honghong
  • Ngày gửi
các bác có kinh nghiệm về trồng các loại nấm xin cho E một vài lời khuyên với, nên chọn địa điểm đất như thế nào là tốt nhất thuận tiện cho việc trồng nấm ạ? Đất ở dưới ruộng hay trên đồi ạ. Em xin cám ơn cả nhà ạ

Phải nói rõ là trồng nấm gì cụ thể đã chứ. Hỏi gì vô tội vạ vậy

cảm ơn Phúc Trần. mình là ở Miền Bắc, mình chỉ mới tìm hiểu về trồng nấm qua mạng và đang đăng ký 1 lớp học trồng nấm (nhưng chưa có lớp đang chờ trung tâm mở lớp à), mình thật sự kg biết lên trồng nấm ở vùng đất ruộng hay vùng đất trên đồi nữa.. vì vậy lên mình mới hỏi xin ý kiến tư vấn từ mọi người à

bạn cứ thử trồng ăn chơi tại nhà bạn xem có hiệu quả không , chứ mình thấy bạn nói chung quá, vì mỗi loại nấm có đặc thù về kỹ thuật riêng, cái quan trọng là ngồn meo và xử lý nhiệt độ trong quá trình trồng, riêng về đất trồng thì phải xử lý vôi (có thể làm nền = cách rải vôi khử đất).
Riêng mình tham khảo thì thấy cách trồng nấm ngoài trời sẽ không hiệu quả = trong nhà trồng (dễ xử lý nhiệt độ tạo độ ẩm)
Bạn thử trồng nấm rơm để ăn, vì tgian trồng nấm không dài nên có thể nhanh chóng tích lũy kinh nghiệm.
Chúc bạn có những cây nấm tốt ! Thân.

cảm ơn Phúc Trần. mình là ở Miền Bắc, mình chỉ mới tìm hiểu về trồng nấm qua mạng và đang đăng ký 1 lớp học trồng nấm (nhưng chưa có lớp đang chờ trung tâm mở lớp à), mình thật sự kg biết lên trồng nấm ở vùng đất ruộng hay vùng đất trên đồi nữa.. vì vậy lên mình mới hỏi xin ý kiến tư vấn từ mọi người à
Cứ tìm hiểu đi. Tiếc là bạn ở miền bắc
Tìm một trung tâm hay xin vào trang trại nào làm mà học hỏi thêm kinh nghiệm.

Back