xin y kien ve nuoi tri do

• Thread starter vuong1992
  • Ngày gửi
Em dinh nuoi chim tri do ma khong biet dau ra voi gia ca khi xuat chuon nhu the nao ban co de ko mong cac anh tu van

Em cũng đang nuôi 2 cặp chim trĩ đỏ, chưa thấy đẻ nữa, ko biết năm nay đã đến mùa sinh sản chưa? Mong các bác chỉ giáo. Sinh sản tốt em sẽ nuôi nhiều.
Cần tư vấn thêm ạ.

Em cũng đang nuôi 2 cặp chim trĩ đỏ, chưa thấy đẻ nữa, ko biết năm nay đã đến mùa sinh sản chưa? Mong các bác chỉ giáo. Sinh sản tốt em sẽ nuôi nhiều.
Cần tư vấn thêm ạ.
2 cặp trĩ đỏ là 2 trống 2 mái hả bạn? trĩ cũng như gà, sau 6 tháng thì đẻ, khi đẻ thì nó đẻ liên tục vài tháng xong rồi nghỉ khoảng 20 ngày để thay lông, xong tiếp tục đẻ. có thể nói nó là máy đẻ chuyên nghiệp. hehe. 10 con mái chỉ cần 1 con trống, nếu nhốt 2 con trống cùng nhau rất có thể 1 con sẽ chết, vì giống này khá dữ. lúc trước mình có nuôi, trong 1 lúc sơ suất đã để xổng ra ngoài và 2 con đá nhau. cuối cùng 1 con chết

2 cặp trĩ đỏ là 2 trống 2 mái hả bạn? trĩ cũng như gà, sau 6 tháng thì đẻ, khi đẻ thì nó đẻ liên tục vài tháng xong rồi nghỉ khoảng 20 ngày để thay lông, xong tiếp tục đẻ. có thể nói nó là máy đẻ chuyên nghiệp. hehe. 10 con mái chỉ cần 1 con trống, nếu nhốt 2 con trống cùng nhau rất có thể 1 con sẽ chết, vì giống này khá dữ. lúc trước mình có nuôi, trong 1 lúc sơ suất đã để xổng ra ngoài và 2 con đá nhau. cuối cùng 1 con chết
Tks bác!
Bác cho em hỏi dấu hiệu nhận biết trĩ chuẩn bị đẻ và chuẩn bị đạp mái đc ko ạ? Em đang hóng quá :D

Tks bác!
Bác cho em hỏi dấu hiệu nhận biết trĩ chuẩn bị đẻ và chuẩn bị đạp mái đc ko ạ? Em đang hóng quá :D
cái này mình không để ý lắm. chỉ nhớ là khi đến tuổi con trống thường bay tại chỗ và kêu rất to. hjhj. lúc trước mình nuôi chỉ cho nó ăn lúa. nuôi 8 con mái 2 trống. giống chim này thường ghép 1 trống 3 mái. và mình nhớ mỗi lần đẻ thì nó đẻ khoảng 5đến 6 tháng. xong rồi nghỉ đẻ 20 ngày để thay lông rồi nó lại tiếp tục đẻ. lúc đó mình bán 1 cặp chim giống mới nở là 125k. bán hết mùa hình như được hơn 20 triệu. Xong rồi mình mang những con chim đẻ đó ra làm thịt nhậu hết. kết thúc phi vụ nuôi chim trĩ của mình. hjhj

:p thế h bác chuyển sang nuôi con gì rồi?

Bài viết có nội dung tương tự
  • cac bac tu van cho em ve nuoi tho
    • Thread starter quanmitho
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga va chia se kinh nghiem nuoi
    • Thread starter Khac mao
    • Ngày gửi
  • can mua oc nhoi giong o quang nam da nang
    • Thread starter vohoang86
    • Ngày gửi
  • Thuoc thu y
    • Thread starter ThoPham