xin ý kiến về việc tiêm và cho gà uống vắc xin

• Thread starter gà quyền quý
  • Ngày gửi
gà em cả to cả nhỏ chưa bao h xài vắc xin.nay em mua 1 ít này về mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ cho em cách sử dụng.và dùng(tiêm hoặc cho uống) thì những loại kia cách nhau bao hôm và em còn thiếu loại nào nữa.em xin cảm

Lasota uống 3, 16 ngày. Gum uống 5, 21
Đậu gà chủng 1 lần nếu gà trong khu vực chưa mắc bệnh. 2 lần 4, 25 ngày khu có nguy cơ mắc cao.
Gum tiêm và new tiêm 35, 90, sẵp đẻ 20ngày. Còn coryza, ilt, ib tùy nguy cơ mà cứ phòng cho sớm.

Tùy vùng có dịch hay không mà có lịch tiêm cụ thể.
Chỉ Đậu là phải chủng cánh còn lại các loại khác có thể nhỏ mắt mũi , or cho uống. Nếu có sức làm tất cả các loại vacxin theo định kỳ thì tỉ lệ mắc bệnh , hao hụt là rất thấp.
Nên đề cao phòng ngừa hơn là chữa bệnh. Thường thì khi mua tại các cơ sở họ đều đưa cho lịch tiêm phòng tất cả các giai đoạn.

Thân !

gà nhà mình được 1 tháng rồi chưa ngừa new giờ bắt đầu ngừa được không mọi người??

gà em to đùng rồi 3 kg 1 con mà chưa chủng loại nào h chích luôn dc ko ạ

gà em to đùng rồi 3 kg 1 con mà chưa chủng loại nào h chích luôn dc ko ạ
Ẹc , to thế này thì bán đi chích chi nữa bác ^^' ! Tại e cũng tập nuôi đàn gà 12 con từ lúc mới nở , nuôi đc 1 tháng mới kiếm đc chỗ bán vacxin nên có hỏi vacxin thế nào thì cô bán nói cứ vacxin từ đầu như bình thường ! Còn gà to qua hóng các tiền bối !

Back