___*******______notice:đề phòng trộm cắp gà ^.*

• Thread starter chickenfarm
  • Ngày gửi
Tối hôm qua trong lúc mọi người đang ngủ thì có thằng vào ăn trộm gà nhà mình,nghe chó sủa mình dậy chạy ra thấy thằng ăn trộm.mình và con chó đuổi theo nhưng k kịp.sáng mai điểm danh thì chưa mất chú gà nào.hôm nay mình đã sắm dụng cụ để bảo vệ đàn gà,.
*****gần tết nên thời điểm này thhường xẩy ra trộm gà nên ae chú ý nhé

Bên em hôm nó đánh thằng ăn trộm nằm xả laj, nhập vjện luôn. Cả làng đánh mớj đau ấy chứ
Cả làng đánh ăn chộm hay đánh ông đuổi chộm

Mấy bác bắt ăn trôm hành hạ ghê quá,ở quê em bắt dính ăn trộm xong đánh 1 trận mở màng rùi đưa nó về tận nhà.qua ngày sau nhà nó phải mang lại con heo quay để nhậu,gọi là đền ơn đáp nghĩa.thằng trộm nào cứng đầu thì trói lại cởi quần nó ra,bắt con cua yếm vuông ( loại cua giống con gái 17-18t đang sung sức ) cho con cua lấy càng kẹp vào chym.
thế là xongggggggggggggggg

cái này anh chế ra đc. nhưng anh sợ chế xong rùi, gakochet ko đem cho trộm hít
lại kiếm em nào xinh xinh, ngon ngon, trăng trắng, múp múp
cho ẻm hít 1 phát, rồi ....(chấm chấm chấm) và .... lại còn .... thậm chí cả ......
công an bắt vô đồn, lại khai là anh Boi chế thuốc cho em thì tiêu đời :lol:

sao lại là hình cái ly ^_^

hàng dễ vở nên xâm cái ly cho người ta biết

Mấy bán ác quá àk, em nghe các cụ ngày xưa bảo bắt được trộm là chặt tay, hoạc đánh cho què chân. Ngày nay em xin đưa ra 1biện pháp nhẹ, bắt được trộm mình trói lại, cho uống hột bã đậu hoặc 2liều thuốc xổ , 2tiếng sau thả nó đi, mà phải canh giờ cao điểm thả nghen

Mấy bán ác quá àk, em nghe các cụ ngày xưa bảo bắt được trộm là chặt tay, hoạc đánh cho què chân. Ngày nay em xin đưa ra 1biện pháp nhẹ, bắt được trộm mình trói lại, cho uống hột bã đậu hoặc 2liều thuốc xổ , 2tiếng sau thả nó đi, mà phải canh giờ cao điểm thả nghen
nhưng mình bắt uống thuốc sợ công an nó đến bắt mình đi tù thì bỏ mẹ. theo em lấy cái kìm bấm kẽm bấm cái gân gót là lần sau hết chèo tường khuét vách. nhưng khổ nỗi nhìn thấy nó nhưng có bắt được đâu. hay chơi trò nhỏ rọt ranh vào đầu

Phải kết hợp nhiều biện pháp làm chúng nó nản, chứ làm tụi nó ghét, thù, quê độ... thì coi chừng sẽ thiệt hại nặng nề đó. Có thể kết hợp nuôi chó với ngỗng, gắn công tắc hẹn giờ tắt, mở bóng đèn vào những thời điểm nhạy cảm....v....v...

Phải kết hợp nhiều biện pháp làm chúng nó nản, chứ làm tụi nó ghét, thù, quê độ... thì coi chừng sẽ thiệt hại nặng nề đó. Có thể kết hợp nuôi chó với ngỗng, gắn công tắc hẹn giờ tắt, mở bóng đèn vào những thời điểm nhạy cảm....v....v...
Thế là 1 công nuôi. 4 công canh chộm, thiệt là cư như mỹ ấy ai cũng được trang bị súng phòng thân, xâm phạm nhà riêng bắn bỏ. đó cũng là cái lý do mà mỹ muốn bỏ sở hữu súng cá nhân phòng vệ mà ko được đó

Thế là 1 công nuôi. 4 công canh chộm, thiệt là cư như mỹ ấy ai cũng được trang bị súng phòng thân, xâm phạm nhà riêng bắn bỏ. đó cũng là cái lý do mà mỹ muốn bỏ sở hữu súng cá nhân phòng vệ mà ko được đó
Tại thời thế, thế thời phải thế. Khi nào nhà nông của ta canh tác bằng máy bay thì hãy nghĩ đến việc có súng. Ta cẩn trọng còn hơn là bó tay, bỏ đất hoặc đổ máu, bỏ mạng (mấy thằng nghiện ngày càng nhiều, hàng thì ngày càng độc, càng nóng). Tùy chọn !

Tại thời thế, thế thời phải thế. Khi nào nhà nông của ta canh tác bằng máy bay thì hãy nghĩ đến việc có súng. Ta cẩn trọng còn hơn là bó tay, bỏ đất hoặc đổ máu, bỏ mạng (mấy thằng nghiện ngày càng nhiều, hàng thì ngày càng độc, càng nóng). Tùy chọn !
Em hiểu ý bác, nhưng lắm khi chơi dao cũng có ngày đứt tay bác a. mệt lắm cơ.
Em cũng thấy nhiều nghịch cảnh là tường rào có khi còn đắt hơn cả tiền chuồng và con giống cũng như các thiết bị tự động hoặc cơ giới hóa dùng chăn nuôi ấy

Hihi chuyện bình thường hàng ngày đó mà bác,chim em treo phơi nắng,đứng lên ghế mới lấy lồng được,thế mà nó chạy ngang nó đứng trên xe nó giật luôn cái lồng.Em hô :" cướp...cướp...".Nó quay lại bảo : "hét tao chém chết mẹ ah".Hic,dạo này nó giết rồi cướp

ná thun + bi ve (có thể thay = ốc vít sắt, đá)
Luyện bắn tầm 1 tuần là bắn phát nào bầm phát đó
Boi có thằng bạn đánh dân tộc Ê Đê, nó về kéo 1 ben lên, thằng bạn bỏ chạy, ăn 3 phát đan ốc vít nêu trên, bầm tím cái lưng
sốt li bì 1 tuần :044: tởn tới già
chuồng gà mình xây tường và lưới b40.Cửa khóa kỹ. Một cái chống trộm bằng đèn hồng ngoại,nếu khi có ai tới trước cửa nó sẻ báo cho còi hú lên,quanh vườn cũng được rào lưới B40 nữa.Mình còn có một cây súng bắn cồn,bắn bằng bi.Quanh xóm bị mất nhiều rồi nhưng lượt mình thì chưa biết khi nào đây. Tối nào 2h sáng thưc dậy làm bún cũng vác súng đi quanh.

chuồng gà mình xây tường và lưới b40.Cửa khóa kỹ. Một cái chống trộm bằng đèn hồng ngoại,nếu khi có ai tới trước cửa nó sẻ báo cho còi hú lên,quanh vườn cũng được rào lưới B40 nữa.Mình còn có một cây súng bắn cồn,bắn bằng bi.Quanh xóm bị mất nhiều rồi nhưng lượt mình thì chưa biết khi nào đây. Tối nào 2h sáng thưc dậy làm bún cũng vác súng đi quanh.

Thế là tiền rào lưới B40, thiết bị chống chộm cũng khá tốn kém. cần đó tiền chắc làm thêm 1 được 1 chuồng gà nữa, chưa kể đêm hôm phải lọ mọ nữa, thật là mệt với gà , bệnh dịch xong cái mệt hơn có lẽ là chộm

hehe công nhận dạo này trộm nhiều thật. Canh cũng mệt nên mới sắm 4 con ngỗng. Thế là ngũ ngon luôn.

Thế là tiền rào lưới B40, thiết bị chống chộm cũng khá tốn kém. cần đó tiền chắc làm thêm 1 được 1 chuồng gà nữa, chưa kể đêm hôm phải lọ mọ nữa, thật là mệt với gà , bệnh dịch xong cái mệt hơn có lẽ là chộm

Biết là sao bây giờ,làm mà không đầu tư thì không được mà đầu tư nhiều thì không biết bao giờ mới thu hồi được vốn.Nuôi con gà cho đến khi bán thịt được không phải chuyện dễ,khi lớn lên được rồi thì vừa mừng vừa lo:lo mất trộm rồi lo mất giá. Dù sao thì cũng phãi lo làm,lo ma giữ lấy thôi chứ đừng mong gì đến công an với chính quyền.Thật khỗ cho người nông dân chúng ta.
Tháng 8 vừa rồi mình bị trộm cắt lưới B40 rào sân nhà.Chúng lấy đi một máy cưa mới mua va một máy hàn,mình chẵng thèm báo với công an vì biết chúng nó chẵng làm được gì. Đến ngày 2-9, tình cờ phát hiện nó chở máy hàn đứng trên đường,mình dừng xe chăn nó lại.Nó không đứng mà tăng ga bỏ chạy.Mình đuỗi theo nhưng không kịp nhưng cuối cùng mình cũng truy được nó là ai.Lên báo với C.A xã thì nó hạch sách mình còn hơn tội phạm,nó nói: sao chú không bắt nó đi rồi hỏi bây giờ nó ở đâu.....và hạch họe mình đủ thứ....Tức quá hết chịu nỗi mình làm luôn:Địt mẹ mày làm C.A làm chó gì, tao đâu có phãi là tội phạm mà mày bắt bẻ hỏi cung tao.Nó là tội phạm, tù mới về và là dân địa phương của mày mà mày không quãn lý được mà mày hỏi tao sao tao biết,chưởi nó xong bõ về.Ngày sau lên gặp chủ tịch xã và trình bày sự việc như trên và chê C.A không biết làm việc,ông ta liền móc đt gọi trưỡng C.A qua làm việc với mình...Vậy mà đến nay nó vẫn sông bình thường.Bó tay với C.A!!!!

Last edited by a moderator:

Back