• Dismiss Notice

Bức xúc - LÀm sao cho chó hết ị bậy đây :(

Thảo luận trong 'Thú cưng' , 11/12/13

1. nothing_ftu Nhà nông nghiệp dư

cả nhà ơi cho em hỏi một cấu thế nhị như thế này

chả là xóm em có 1 hộ nuôi chó, mà nhà đấy thuộc thành phần bựa nhân, suốt ngày cho chó ị lung tung hết cả trước của nhà mỗi nhà đều bị nó ị, nói chugng là nó thích chỗ nào là ị chỗ đấy riêng nhà nó không ị thôi, mà cùng người trong xóm nói nhiều lại mất đoàn kết, em đã góp ý là xích nó lại rồi dắt nó đi vệ sinh cho nó quen nhung cái thành phần vô học đó nói như nước đổ đầu vịt thôi, không chịu làm. thấy nó ị đâu là lấy cái xẻng quẹt quẹt là xong không rủa bằng nước (nó đang bị tiêu chảy ạ) hix

vậy mong cả nhà cho em một lời khuyên ạ .

Đang tải...
    2. hoangha49

hoangha49 Nông Dân Daklak

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Nếu dùng biện pháp góp ý ko được thì bác nên bỏ thời gian vài ngày đầu, hể thấy nó bén mặt qua là đáng hoặc lấy đá ném cho vài lần là nó sợ .... lần sau ko giám qua luôn.
      Em củng ghét cái dụ này lắm, nhà em thì ko nuôi chó nhưng ngày nào củng có vài bãi trong sân ko biết của em nào....thà giết lầm còn hơn bỏ xót, cứ con nào qua mình củng phang, cuối cùng củng hết....

3. Siêu Thị Nông nghiệp

Siêu Thị Nông nghiệp Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Siêu Thị Nông Nghiệp
      nuôi 1 đám 3 4 con chó khác là nó hết dám qua :))

4. Gia Mẫn

Gia Mẫn Chuyên trồng và cung cấp hoa tươi Đà lạt

Nghề nghiệp:
      kinh doanh
      Rình đánh cho nó 1 lần thật đau là đảm bảo nó không giám bén mảng tới nữa.

5. skaterboi

skaterboi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      bắt thịt nhậu luôn :unsure:

6. huynhtruong1991

huynhtruong1991 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      thú y
      chuẩn bị đậu phọng rang , chao môn mới ngon nha. gia vị đầy đủ làm nước mắm thấm, chuối cây bào, vài xị rượu là hết =))

7. nothing_ftu

nothing_ftu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      khổ mà nó đểu dã man, ban ngày thì không ị đâu, cú lúc mình đi ngủ là nó qua làm việc thế mới kinh chứ, hôm nó ị ra 1 đống giun móc mọi người không để ý đá tung tóe giun ra sân, tởm kinh , mà phải công nhận nhà đó mặt dầy thật , nói bao nhiêu rồi vânc thế, điên hết cả người, mà đánh nó thì họ nghĩ mình không nể mặt chủ, hix chắc em phải dẫn nó đi vs mất điên thật

8. Thichnuoithu

Thichnuoithu Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Công chức
      Cho nó về với tổ tiên bằng độc dược thôi. Hơi ác (vì con chó không có tội), nhưng biết sao được :bop:

9. nothing_ftu

nothing_ftu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      làm vậy thì không nỡ, tại cái nhà kia mà nó chết oan thì em không dám làm đâu,

ngày trước em cũng nuôi một con, nhà đấy cũng nuôi , em tính cẩn thận nên 2 ngày lôi chó ra bắt rận xong tắm táp cẩn thận, dắc nó đi vs tử tể, chó nhà đấy thì cả đời không tắm táp gì mà cũng không được bắt rận nên toàn chơi với cho nhà em, hôm vừa tắm xong nó sang chơi xogn mấy con rận 6 chân màu tím tím đó bò qua chó nhà em đang đậu trên lông thôi, em bảo luôn thế mà "Chó nhà chị làm gì có rận @@"

Rồi nó cugnx ị tự do trong xóm như con bjo cứ đổi cho chó nhà mình @@ điên tiết gửi luôn cún về quê hết cái đổi

mặt lì lăm cái nhà đấy ấy. bjo lại đến con này nữa hix

10. namhn

namhn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nuôi chim cảnh
      Nhà đó còn có chút ý thức lấy xẻng, chổi quét qua loa đấy. Chỗ khác chủ chó còn để mặc! Muốn nhà đó xích chó lại kg để nó đi hoang ị bừa thì bắt cóc con chó mang nhốt chỗ khác vài ngày sau mới thả về. Chủ nó xich lại ngay vì sợ mất!

11. Thichnuoithu

Thichnuoithu Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Công chức
      vậy thì phải chấp nhận sống chung với lũ thôi Bác à. Chủ chó tệ hơn chó thì.....