Chi Phi xây dựng chuồng cho gà

Luugiateo

Học làm nông
#1
E ở quãng Ngãi đang muốn làm chuồng nuôi gà thịt cho khoảng 1000 con/ lứa thì sẽ vào khoảng bao nhiêu tiền . Em lam chuồng trụ bê tông toon bro , xây tường 50 cm con trên bao lưới b40 . Mấy Bác cho em xin y kiến về khoảng tiền
 

Luugiateo

Học làm nông
#3
Lại là Bác nữa à. Chắc khi nào có diệp e và Bác gặp nhau nhậu bữa nhỉ. Mật độ thì như Bác cũng đã biết 10/ m2 vì em nuôi thả vườn chỉ ngủ vào ban đêm
 

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
#4
Được đó, giờ e muốn làm thùng ấp thì hỏi xem có đồ gần nhà k? K có a gửi cho củ 500 tặng e chơi.
 

cong trieu

Nhà nông tập sự
#6
E ở quãng Ngãi đang muốn làm chuồng nuôi gà thịt cho khoảng 1000 con/ lứa thì sẽ vào khoảng bao nhiêu tiền . Em lam chuồng trụ bê tông toon bro , xây tường 50 cm con trên bao lưới b40 . Mấy Bác cho em xin y kiến về khoảng tiền
không biết quê bạn như thế nào. quê mình nhà bán vật liệu xây dựng người ta cho nợ 6 tháng đến 1 năm, không tích chênh lệch giá. bạn cứ xây dựng chuồng trại đi, nuôi gà không lổ đâu
 

Luugiateo

Học làm nông
#7
Bác công triều ở Bình dinh thì gần em mà. Bac có nuôi gà k.? Ai kung Bic nuôi có lời nhưng nếu để dịch xảy ra thì mất cả chì lẫn chài đóa Bác , nếu Bác có kinh nghiêm thì chỉ bảo e với e cam ơn
 

#9
1000con lam chuong 90m khoan 40tr
Proximang 1m2/40k. 100m2 hết 4 triệu.
Sắt hộp 1 cây 400k dài 6m. Chuồng theo kiểu 12*8 thì tốn khoản 4 hàng sắt 8 cây là 3.3 triệu.
Tường xây cao 1m. Xây 3 hoặc 4 mặt thì chu vi là 40m. Chi phí 1m2 tường khoản 150k. Hết 6 triệu.
Lát nền 100m2 chắc khoản 2 triệu nữa.
B40 1m2 khoản 30-40k thì tốn thêm 40m2 khoản 2 triệu nữa.
Tiền làm trụ, linh tinh các kiểu, công thợ thầy nữa thì rơi vào khoản 25 triệu/100m2.
 
#11
Bác tính vậy e thấy Sao mà rẻ quá . Nhưng cho e cảm ơn hết nha.. bac Sơn có nuôi gà k
Nuôi mà nó nghẻo hết rồi....100m2 chuồng kiên cố cao giá lắm thì khoản 30 triệu là cùng. Nếu bỏ sức ra làm thì sẽ dưới 25 triệu. Ví dụ như dùng bạch đàn làm trụ, tre làm đà ngang để lợp..thì sẽ giảm đáng kể đấy. Lúc đó chỉ tốn công và tốn tiền mua tấm lợp thôi.
 

Đối tác


BÀI VIẾT YÊU THÍCH