Chia sẻ kinh nghiệm nuôi chim bồ câu Pháp - Kỹ thuật phân biệt chim bồ câu Trống-Mái

Vay theo bac e nen mua giong chim tam may thang tuoi bac cho e hoi thoi diem hien tai gia chim chuan bi de la bn vay bac

Vay theo bac e nen mua giong chim tam may thang tuoi bac cho e hoi thoi diem hien tai gia chim chuan bi de la bn vay bac
chim khoảng 2 tháng tuổi trở lên là ok ! Nếu chuẩn hơn thì bắt loại 3,5-4 tháng. K nên bắt chim đã sinh sản ! vì.... Ngoài bắc thì hầu hết chim sắp đẻ sẽ có giá dao động từ 320.000- 450,000/cap

Chào mọi ng, cho mình hỏi mình có một số đôi đi ỉa phân lỏng như nước, không bị xanh hay trắng gì, mình đã thử điều trị bằng men tiêu hóa nhưng ko khỏi, rồi dùng tetra, pepezin nhưng cũng ko khỏi, mong mọi ng chia sẻ.

Chào mọi ng, cho mình hỏi mình có một số đôi đi ỉa phân lỏng như nước, không bị xanh hay trắng gì, mình đã thử điều trị bằng men tiêu hóa nhưng ko khỏi, rồi dùng tetra, pepezin nhưng cũng ko khỏi, mong mọi ng chia sẻ.
Đổi cám nhé !

Mình đã thử nghĩ là phải đổi cám rồi, nhưng cám của hãng conco thì tốt lắm rồi chỉ thua cagill hay Daphaco chút thôi có cần phải đổi không?
Có khi nào tại ngô không vì phần nhiều ngô hiện nay đều có chất chống mối mọt nhưng các trại khác vẫn dùng mà có bị sao đâu.

Mình đã thử nghĩ là phải đổi cám rồi, nhưng cám của hãng conco thì tốt lắm rồi chỉ thua cagill hay Daphaco chút thôi có cần phải đổi không?
Có khi nào tại ngô không vì phần nhiều ngô hiện nay đều có chất chống mối mọt nhưng các trại khác vẫn dùng mà có bị sao đâu.
Cũng ghê đấy ! Lo vụ ngô nữa !

em cũng bị như vậy, anh thử cho ăn lúa trộn thêm ít cám thôi, chừng 2 ngày là thấy phân "đẹp" lại liền :D

e đọc hết toppic thấy mấy bác chia sẽ thì nhiều kinh nghiệm chả có bao nhiêu (giấu nghề ) cả . mong các bác chia sẻ về vấn đề bồ câu trống mái rõ hơn để bọn e trước khi vào nuôi co chút kinh nghiệm ko bị lừa gạt . thường thì có nhiều nơi có trang trại bán uy tính nhưng cũng có nhiều trại biết khách ở xa đến mua nên toàn bắt hàng @ ( toàn đực ngựa ) hoặc chỉ được 2-3 con mái . vì lí do đường xa nên họ đành chịu . nhân tiện có diễn đàn này e mong các bác chia sẻ rõ hơn để hậu bối còn làm giàu trên vùng đất quê mình ( có gì đắt tội xin lỗi )

Kevinh

Tập sự
Hai con bồ câu pháp trắng giống nhau , con nào mỏ dài là mái còn thử giữ chân kéo đầu hay khe sương chậu không phân biệt được.

ae cho hỏi bồ câu đẻ 1 cặp thì 2 con bồ câu con có phải là 1 trống 1 mái ko ? vì mình bắt 1 cặp con của cặp khác đẻ ra họ nói là trống mái, thấy đủ 10 lông họ nói là từ 3,5 tháng, và xem xương chậu thì 2 con đều như nhau đều lọt 1 ngón tay ? mình đang băn khoăn không biết phải 1 cặp trống mái ko vì mình nuôi được nửa tháng rồi và vấn thấy chúng quấn quýt nhau nữa ?

Bac nao dang su dung may ap trung cho Bo Cau co kinh nghiem xin chi rao them (Nhiet do, do am chuan nhat )
Mình cũng đang dùng máy ấp. Bạn ấp tỷ lệ trứng có cồ nở được bao nhiêu %, tôi được khoảng 85% thôi, nhiệt độ để 37,7, độ ẩm 65%. Theo tôi nó còn tùy thuộc vào chất lượng máy ấp nữa. Hiện nay đa phần vẫn dùng các loại máy ấm có vài triệu vì công suất nhỏ vài trăm quả. Còn người ta ấp gà vài trục ngàn trứng máy ấp tới 500 triệu nên nhiệt độ, độ ẩm chính xác và đồng đều nên tỷ lệ nở rất cao.

kinh nghiệm rất hay

hôm nào rảnh cuối tuần em về Hưng Yên tham khảo mô hình của các bác ở đây a

duccuong97

Tập sự
-Vâng cảm ơn cái kiến thức đầy rẫy trên google của bác. chờ chim nó lớn nổi cườm, biết gù rồi thì thằng cháu 6 tuổi của em nó cũng biết phân biệt trống mái bác ạ, còn cái vụ sờ cái xương chậu thì tôi chắc bác chưa sờ lần nào vì báo chả bít cái đ... gì cả, tôii sờ bao nhiêu con rồi, ko phân biệt đc, đa phần con trống nó còn rộng hơn của con mái. tưởng đâu bác mò đc cách phân biệt chim khi con nhỏ chứ nuôi nó 4>5 tháng rồi mới phân biệt đc thì bác "im" cho em nhờ, 4>5 tháng đó ko tốn chi phí cho chim ăn + chỗ ở ak!?
- Bác quảng cáo thì tao topic rồi up 1 cái cho nó lên, làm ba cái trò rẻ tiền này làm gì!? kiến thức thì ko có bày đặt phô bày, copy trên google rồi tự cho mình là giỏi.
- cái tiêu đề bác ko nên và em thấy bác ko đc quyền để là "chia sẻ kinh nghiệm" mà phải để là coppy kinh nghiệm "trong báo" mới chính xác.bức xúc!
ok, bác nói đúng, tôi cũng xờ bụng chim cả trăm lần rồi mà chẳng phân biệt được, lâu dần lấy con mỏ ngắn ghép với con mỏ dài, một thời gian cũng chính xác tới 90% đấy. Còn lại các cách phân biệt như trên khó hơn

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH