Con kỳ đà củaĐoàn Kim Sơn?

bạn ghé lại chỗ mình nha, hoặc có thể mình gặp nhau trao đổi cho tiện

Lâu nay máy tính hỏng không theo dõi diễn đàn được thấy mọi người nói anh Sơn ghê quá mà không thấy anh ta đâu.Thế còn vụ của Nguyễn văn liêu thì giải quyết đến đâu rồi anh Tài ơi?

tên liêu hiện tại lặn mất tăm, nhưng rồi thì có ngày cũng sẽ gặp nhau thôi, tôi sẽ cố gắng có thông tin sớm cho anh Cường nha.

Em gọi cho Liêu cũng không được nhưng không sao vì mình có địa chỉ và nhất là có chủ tài khoản mà ta đã gửi tiền vào!Ko chạy dc đâu các anh ạ!

ôi a sơn to tật quá các a chị nhĩ.mong xử lý sớm để em đỡ giật mình.hi...hi.

Hic, ngoài đời còn biết bao nhiêu người chăn nuôi chưa biết đến cái máy tính là gì, LỪA ĐẢO sẽ vẫn tồn tại mãi thôi, đầu óc của 1 người trình độ DH thì nông dân vào tròng hết, thiện tai thiện chân

sao nguoi ta noi ve anh son nha minh nhiu the nhi k biet co that k?e cung moi tiem hieu ve chon huong & ky da day thoi muon mua vai cap ve nuoi thu neu fat trien tot thi e se mua them ae nao co jong co nguon goc jay to hop le thi lh voi e nhe cam on cac bac cac pro da quan tam lh voi e 0936443777

chưa bao giờ quên và bạn cũng tên Sơn nên cẩn thận chút!Heeeee

cac bac cac anh minh noi nhu vay thoi chi co nhung nguoi nao trong cuoc moi biet dc anh son nha minh . em day cung moi bi lua he
e da tung den 2 trai cua a ta o hoc mon & tien giang minh ghe hoc mon thi joi thieu trai o tg nhiu lam co thu dang nam o do ha .con ghe trai o tien giang cung vay .cu cha thoi cho con con thoi cho cha .luc dau minh moi toi trai thi de thuong lam nc nho nhe chi dan den khi minh dua can dao cho anh ta nam roi . luc do moi biet dc ,den ngay hen bat con jong thi cu hen lan lua roi an noi tho lo .trai oi tien giang thi thoi vo moi biet chu nghe noi thi cu tuong ju dang lam .chi co 6 bay con chon huong & 3 con bo & khoang 70 con ran & 30 con ky da va mot so ech voi luon o duoi ao nen toi k biet dc ,vay ma den trai nay cu gioi thieu trai kia den trai kia cu joi thieu trai no .con chuyen a ta bo 9 ti ra de lam trai toii k biet co hay k theo toi nghi neu co thi cung lam nhu vay .anh ta bo tien ra mua con jong ve sao do ban cho khach hang .roi den luc thau vo ep ja ho mua voi ja re .roi lai dem nhung con do di ban lai cho ng khac,chi co the thoi chu toi den 2 trai roi khong thay con nao sinh de ji ca thuc ra a ta k co nha o sg nay dau ma chi o dau nha vo thoi he . toi khuyen moi nguoi muon lam an voi a ta thi hay suy nghi lai .& toi cung khuyen a son nen doi ten lai la ks lua dao thi nghe hay hon chang thay con nao de het chang thay dc con con luon vay ma cu ho la la nuoi sinh san thanh cong ,thanh cong duoc cach lua gat ng ta thi co thoi e co chuyen fai di day chu noi ve ks lua gat thi noi k biet khi nao moi het

mình mới tìm hiểu thấy anh trần duy nhị ở quãng ngãi nuôi được kỳ đà , vừa rùi mình cũng đi xem 1 anh chàng kia nuôi dạng nhỏ chỉ 2 chuồng nhưng đến 3 4 chục con , tất cả đều nói nuôi rất dễ dàng , ko chêt , ko đủ hàng để giao ,...... nhưng tại sao trên này nói ghê vậy trời . vậy thì kỳ đả có nuôi được hay không ???? chẳng lẽ các nhà báo đi thực tế cũng saiii hết rui saoooo ??? mình đang tính đầu tư nuôi mới chết chứ , xin giúp đỡ sớm , ban quản trị cũng thực tế hoài mà ko có ý kiến sao vậy lập diễn đàn để làm jiiiii

không phải ai lúc nào cũng có thời gian rỗi để lên diễn đàn.khi mình có nhu cầu tham khảo thì cũng nên từ từ......anh em giúp đở...trách thế thì kì lắm a.
--nhà báo theo em rút ra kết luận chung là không có chuyện không có mà viết được đâu.chỉ có nói hơi quá tí thôi xuất phát từ 2 nguyên nhân:thứ nhất là làm bài viết thêm sinh động,thứ 2 là mục đích người chăn nuôi và thứ 3 là nhà báo chưa am hiểu hết vấn đề mà chỉ nghe nông dân kể lại chưa xác minh qua kinh nghiệm thực tế.
--nói về kỳ đà:nó có sức đề kháng cực tốt,a để cả chục ngày chả sao.sức sống tốt,rất dễ thuần hóa,hiệu quả kinh tế khá cao.......nhưng có sự cố như các bài viết thì em nghĩ chả sai đâu....thứ 1 là thủ thuật người bán(nhiều cách),thứ 2 là khi a nuôi a kiểm tra không kỹ vì kỳ đà không như heo,hay nhím...bị ngoại thương xử lý là ok.nhưng kỳ đà mà bị vết thương ở ngoài(vết thủng,vết loét..)thì khó điều trị lắm,nhưng đã bị thương(cụt chân,gãy chân,cụt đuôi...)mà đã lành thì ok.....bên cạnh đó còn rất nhiều nguyên nhân khác mà em cũng như tất cả mọi người ngay ngày học hỏi.vì thế khi mua có 2 vấn đề xảy ra mà ta có thể giảm thiểu rũi ro,tất cả vấn đề ấy nằm ở người bán(kiểm tra hàng thật kỹ và có trách nhiệm khi bán hàng.thứ 2 là người mua nên có kiến thức về vật nuôi khi mua hàng--đừng thấy rẽ mà mua....theo em thì cái gì cũng có cái giá của nó)......chỉ thế thôi....DT:0914738291(MONG GIÚP ĐỠ VÀ HỢP TÁC)
---1 câu hỏi đặt ra:bạn là "gian thương "1 lần thì mua bán với ai đây?
"""""CÁI GÌ KHÔNG MUA ĐƯỢC BẰNG TIỀN THÌ MUA BẰNG NHIỀU TIỀN"?""
CHÚC CUỐI TUẦN VUI VẺ

bạn THÁI nói đúng đấy ,con kỳ đà là con vật chịu đừng giỏi lắm có thể chịu đói 1 tháng dài mà không sao.Có khi gầy đi chỉ còn da bọc xương thôi mà được đem về nuôi dưởng thì bình phục rất nhanh. Trong các con vật hoang dã đem về nuôi con kỳ đà là con dể thuần dưởng nhất ,nếu nuôi kỳ đà mà nuôi con được thuần hóa rồi,tức con giống được con mẹ nuôi đẻ ra ,nuôi kém hiệu quả hơn con giống mua từ rừng đem về.còn mua bán với nhau thì người mua nuôi ít có người am hiểu ,cần được sự hổ trợ bên người bán,nếu bên bán không hiểu gì thì hiệu quả không lường được,nhưng bên nuôi phải có tâm quyết và ý chí nuôi mới có hiệu quả cao .Còn nhà báo chỉ viết báo chứ có nhà báo rành về chăn nuôi và nhất là con kỳ đà đâu.Nhưng thật ra chưa có ai ấp trứng kỳ đà nở đâu, nếu biết họ cũng không ấp, vì không có lợi nhuận,rao bán con giống thì họ ngại nói con hoang dã làm giống vì sợ bên mua nuôi không mua, thế mới nói là nuôi thuần hóa thôi.Thật ra trứng kỳ đà cũng dể ấp nở thôi nhưng thời gian dài lắm và con con yếu hơn so với con hoang dã,còn thấy điểm bán con giống nào đó, có đầy ấp con giống trong chuồng quanh năm là chổ đó không bán ra được, hoặc bán ra rồi mua lắp lại vào thường xuyên. Trong nghề chỉ nhìn con vật là biết thế nào rồi.nếu bà con có mua con giống thuần hay hoang dã thì nên đến chổ bán xem thử và chất vấn để rút kinh nghiệm ,thật ra con gì nuôi cũng hao hụt cả có khi đến trắng tay nhưng phải biết rỏ nguyên nhân ,để khắc phục hay qui trách nhiệm cho bên bán hay bên mua
---------------
XIN BỔ SUNG
chẳng qua là 1 chử THUẬT ,người bán có người dùng nhiều MA THUẬT ,người mua ít người có KỶ THUẬT nuôi he he

Last edited by a moderator:

Back