• Cần mua Đất Xấu cũng Mua

Thảo luận trong 'Mua bán Đất nông nghiệp & Trang trại' , 23/10/14

1. xuantruongbt Nhà nông nghiệp dư

Em chào cả nhà, em ki cóp được ít tiền sau gần chụp năm đi làm thuê làm mướn, bây giờ chán cái cảnh đi làm công ăn lương khổ quá, em tính tìm mảnh đất nào có gí mềm để mua và tự trồng cấy mà sống cho nó khỏe. Bác nào ở khu vực Bình Thuận hay Đồng Nai biết ở đâu có bán đất rẻ rẻ thì chỉ cho em với. Đất xấu cũng được vì em chỉ có tầm 80 triệu thôi nên chả dám mơ cao sang và mua nhiều. Mua đất xấu rồi chịu khó mất mấy năm cải tạo chứ giờ tìm đâu ra đất giá rẻ mà tốt phải không các bác nhỉ? Các bác giúp em với em cảm ơn nhiều nhiều!!!

Đang tải...
    2. Vina Forest

Vina Forest Nông dân nghèo

Mong bác mau tìm được đất ^^. Giá đó thì phải chịu khó tìm kiếm thôi ^^!

3. tanchaufarm

tanchaufarm Nhân Mã

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Tôi không bán nhưng cho bạn thuê giá 2tr/tháng.
      Trang trại cơ sở vật chất đầy đủ, thuận tiện nuôi gà, lươn, cá...
      Đt: 0908017909

4. xuantruongbt

xuantruongbt Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm nông nghiệp
      Đất của anh ở đâu vậy anh? Diện tích tầm bao nhiêu anh?

5. hatuananh

hatuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      hot toc
      " ở đâu có ý trí ở đó có con đường "

80 triệu không mua được bao nhiêu đất đâu - cho dù là đất rừng sản xuất hay đất thuê của lâm trường củng phải 200 triệu / 1 ha

Không tiện nói dài dòng ở đây - nhanh gọn lẹ - 80 tr thì không làm được gì cả

" 1 cây làm chẳn nên non - vài cây chụm lại - nấu mới ra nồi cơm "

" Hùn nhau mua đất - hổ trợ nhau nuôi trồng "
      9 chử trên nếu bạn không nghĩ ra thì bạn nên đi làm công nhân cho nó khỏe - bạn nhé !

Còn nếu bạn hiểu được 9 chử trên thì mình tiếp tục bàn luận và lập kế hoạch thực hiện !

- bạn hảy cho tôi thấy tài năng và ý trí của bạn đến đâu và tôi sẽ cho bạn thấy cơ hội gì sẽ đến với bạn

chào bạn !!!

6. xuantruongbt

Nghề nghiệp:
      làm nông nghiệp
      Cảm ơn bạn đã "bơm" tui, nhưng đang tìm đường đi mà bạn nói vậy thì làm sao mình biết được cách thức hợp tác là gì? Kinh doanh bất động sản hay cò đất thì mình không dám mơ tới đâu, bị bọn nó lừa mấy lần rồi nên bây giờ sợ lắm

7. thichchanrau

thichchanrau Trồng cây gì, nuôi con gì giờ?

Bạn muốn mua đất rẻ thì lên Đăk Nông, 80tr thì cũng có thể mua được 1 ha đất trong huyện Tuy Đức.
      Đương nhiên vì giá rẻ nên không thể đòi hỏi nhiều: Không điện, đường đi khó, đất dốc, xa trung tâm, ...
      Còn đất Đồng Nai thì chắc chắn không có giá đó rồi, 80tr chắc chỉ mua cùng lắm được 3 sào thôi :)

8. xuantruongbt

Nghề nghiệp:
      làm nông nghiệp
      Cảm ơn bác, nhưng lên Đắc nông Đắc lắc thì xa quá bác ạ, em còn vợ con dưới này nên mua mấy xào cũng được, bác biết chỗ nào ở Đồng nai bán không chỉ giúp em ? ba - bốn xào cũng được

9. hatuananh

hatuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      hot toc
      Tôi chẳn " bơm " gì cả - tôi là người ghét a dua nhất - vấn đề là tôi tìm 1 con người mà tôi muốn
      Tôi đang ở TP và củng sẽ ở TP một thời gian dài nữa - quê tôi là đồng bằng sông nước - tôi củng chưa từng lên rừng hay xuống biển

Nhưng : với 80 tr bạn chỉ mua được 3 sào ( công ) đất ở nơi hẻo lánh mà thôi - và mua được 30 m2 ở nơi dân cư - và 3 m2 ở nơi thành thị

Với 3.000 m2 bạn làm được gì ??? ở nơi hẻo lánh

Tôi tạm nói sơ từng câu cho bạn hiểu nhé :

1 - hùn nhau mua đất
      Vì đất mua nhiều mới có giá rẽ - 80 tr cũng tạm được 7.000 m2 - còn mua miếng 80 tr thì chỉ được chừng 3.000 m2 nơi hoang vắng
      Nếu với 3.000 m2 - chắc đủ cho bạn trồng rau ăn - trồng gì ? nuôi gì ? - đem đi bán củng ko đủ tiền xăng

2 - hổ trợ nuôi trồng
      Khi bạn bắt đầu trên mảnh đất của mình - thì ít nhất 6 tháng mới có thu nhập - tôi tính trung bình 1 năm cho thu nhập vừa ngắn vừa dài - vậy bạn lấy gì sống trong 1 năm đầu khởi nghiệp ?
      Bạn chắt mót được số tiền - bạn mua gạo ăn hay bạn nhin đói mua con giống - hay khoan giếng - kéo điện ???

Đất bạn ở cạnh đất tôi - bạn ko cần làm nhiều cho đất của bạn vì thực tế bạn củng chẳn có tiền đâu để làm - và thời gian đó bạn làm thuê cho tôi - tôi sẽ cung cấp tiền cho bạn sống để cải tạo cả 2 mảnh đất

Khi bạn cắm đầu vào làm - bạn sẽ ko biết được sự chuyển biến xã hội - khi gặp khó khăn bạn sẽ không tìm được cách gỡ rối trong công việc - và tôi vì không có làm nên tôi sẽ nhận ra và hổ trợ cho bạn

3 - tài năng
      Bạn biết những gì và làm được những gì ?
      Khi bạn mua đất bạn biết - sổ hồng - sổ đỏ - sổ xanh là như thế nào ko ?
      Khi bạn coi đất thì bạn coi những gì ??? - tôi chỉ bạn luôn nè - coi gió là quan trọng nhất - vì sao thì bạn tự suy nghĩ nhé
      Nhất nước nhì phân tam cần tứ giống - bạn hiểu như thế nào ?
      Không có nước thì ko làm được gì cả - nước phèn thì củng ăn cám luôn
      Phân - bạn tưởng phân vô cơ hay hửu cơ - là chất đất đấy - đất mà nghèo quá thì cải tạo 3 đời - toàn đá ông bên dưới thì chỉ có khoai và bắp - đất chứa quặng chưa khai thác thì khỏi trồng luôn
      Tam cần thì ko chỉ biết cài cuốc thôi đâu mà phải biết cách cải tạo
      Tứ giống ko có nghĩa là kiếm được giống tốt thôi đâu mà phải hiểu rõ và biết rõ đất đó trồng cây gì - nuôi con gì

4 - ý trí
      Là cái quan trọng nhất -
      khi sống nơi hoang vắng - bạn có đủ ý trí hay không - thiếu nước, thiếu điện, trồng rẫy thì bị côn trùng, nuôi gia cầm thì bị thú hoang, trồng cây thì không lớn, nuôi gia xúc thì bị trộm cắp ... hoang vắng tồn tại nơi muổi mồng, đĩa vắt, cô đơn và nguy hiểm - nhất là mấy con rắn vùng hoang

Tôi nói vậy chắc bạn chịu khó suy nghĩ nhiều hơn
      Bạn có biết vì sao người ta bán những trang trại 1,2 ha không ?
      Bạn có biết vì sao người ta bán 2,3 sào đất không ?

Tôi và bạn thì củng chẳn có duyên - nên xin tạm biệt - tôi tìm người đả đi và đi mãi không chon ra con đường chính - chứ tôi không tìm người đang tìm một lối đi

Chào bạn !!!

Last edited: 26/10/14
    10. da nang

da nang Guest

Nghe có vẻ cũng có lý...
      Nhưng sở thích và niềm đam mê của chung ta mới là quan trọng nhất. Chúc bạn sớm thực hiện được ước mơ của mình.

11. xuantruongbt

Nghề nghiệp:
      làm nông nghiệp
      Cảm ơn bác đã thẳng thắn chia sẻ với em những suy nghĩ của mình. Nó rất hữu ích cho em ít nhất là trong hiện tại và có thể cả trong tương lai của mình. Thật tiếc là bác đã hiểu nhầm về cái từ "bơm" của em. Vì em ít học nên em cứ nghĩ nói từ đó có nghĩa là "kích thích" chứ ai dè bác lại hiểu kiểu khác. Chính vì bác hiểu theo nghĩa tiêu cực nên bác cho em là người không có khả năng, không xứng tầm với suy nghĩ cao siêu của bác. Và bác kết luận là em không thể trở thành đối tác của bác được. Em rất tiếc khi không thể trở thành một người hàng xóm làm thuê cho bác, tiếc lắm bác ạ! Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã bo thời gian vàng ngọc của mình ra để dạy em nên khôn thông qua những lời văn tâm tình của bác, qua diễn đàn này. Kính chúc bác sức khỏe và thành công! (nếu em có viết sai lỗi chính tả thì cũng mong bác rộng lượng bỏ qua cho)