Hình OFF Hậu Giang trong máy hoangtucantho.

Trong buổi off máy chụp hình nhiều lắm các Bác ạ, nên em lập riêng ra để mọi người cùng up lên để admin chọn vài tấm cho vào hình ảnh off tổng hợp của Diễn Đàn nhé!
Hôm nay em nhìn vào máy mới bất ngờ. thì ra máy mình toàn chụp hình của Diệu Thảo thôi..!! không biết sao...nửa...Nhớ con nửa rồi...

Buổi tối tại nhà anh banmatchodat, bé Diệu Thảo rất giỏi tin học...có lẽ giống Dì Loan của cháu.

Anh Trường Giang và khucthuydu đang thảo luận gì đây??

Buổi sáng mọi người xuống khu vực Hậu Giang. Đoạn đường hơn 30km, chạy xe hơi lâu nhưng đường không quá khó để tìm.

Anh Hiếu và mọi người đi xe từ tp.HCm cũng có mặt đúng giờ.

Mọi người tập trung xuống một "chiếc chẹt" để đi tham quan 1 vòng sông nước Hậu Giang.

"Tranh thủ cho tôi làm một tấm với Cô Jen nha hoangtucantho" - Thuy- canh

Trong hình này có người "bị đói"...có đoán ra là ai không? :lol:

Sau đó, tập trung tại điểm off.

Con gái Diệu Thảo tranh thủ chụp hình với mấy chú Thỏ mà diễn đàn gởi tặng anh nông dân hậu giang.

Chụp hình lưu niệm trước nhé! "Trật tự nào", "Cho tui lên hình nửa"..

Hình ảnh khu vực buổi off, trong ảnh chị Jen đang mời anh nông dân hậu giang lên phát biểu.

Kế đó, mọi người giới thiệu về bản thân của mình rồi Bác Thuy-canh phát biểu và có vài lời về phương pháp chữa bệnh với bà con hậu giang và diễn đàn...Cái này em có một video...bản quyền của Bác thuy-canh nên chờ....duyệt!!!

Bác thuy-canh tặng mọi người hạt giống từ Úc và đó là 1 trong số

Phần phát quà cho các Bé diễn ra...lúc này có nhiều người chụp...

Nông dân hậu giang tranh thủ "chụp" một tấm với bé.

Anh vovanquan cũng không quên chụp với "con dâu" của mình....hi hi..Quang Đạt có bạn gái chưa Anh Quân??

Kết thúc, chú hoangtucantho chụp tấm kỷ niêm với con nhé!

Quà Giải Nhất do Bác Thuy-canh tặng bé Diệu Thảo ...

@ đề nghị:PHM, Bác U minh thuong, Bác dovanlo.....những chiếc máy "siêu kinh điển" sẽ cho bà con những tấm hình tuyệt đẹp...

Last edited:
hai bác cháu ơi! hễ gặp nhau là tình thương mến thương mãi miết. khiến mấy người như "con" phải ganh tị với ngoinhanho. nhưng mà Bác ơi! loại "xách xe không" thì được nịnh nọt, còn loại mới đứt "rờ-moọc" thì tính sao Bác? hôm off tặng bác hai quyển sách coi như quà ... nịnh nọt nhe bác! :6^: "con" xin cái vé "gác cổng" thôi!:huh:
:6^: Chúc bác luôn dồi dào sức khỏe :6^:
:6^: Thượng lộ Bình An :6^:

hì, đọc nãy giờ thấy off nhà bac linh tung ma hỏng thấy địa chỉ rõ ràng, em nghĩ long xuyên an giang hả các bác hi. à sắp tới nếu off thì các bác tổ chức ở Đồng nai đi, em cũng muốn tham gia, nhìn ảnh các bác chụp mà em thấy ham hố quá hị hị

hì, đọc nãy giờ thấy off nhà bac linh tung ma hỏng thấy địa chỉ rõ ràng, em nghĩ long xuyên an giang hả các bác hi. à sắp tới nếu off thì các bác tổ chức ở Đồng nai đi, em cũng muốn tham gia, nhìn ảnh các bác chụp mà em thấy ham hố quá hị hị

"Ham hố" thì khi OFF ở ĐN là vào danh sách đầu tiên nha.! :lol:
Hổng chừng lúc đó đem theo bé Gia Kiệt để chú hoangtucantho tha hồ chụp ảnh nửa.

@gởi Anh khucthuydu: Hình trong topic mình khá nhiều, anh chắc phải biên tập lại quá....cực khổ quá đi!!! :9^:

............--> hình như đây là 1 trong số nhiều nguyên nhân làm anh "có eo"...

Thiệt là...lang thang đọc comment chơi ...nghe PR quá trời, cho em hỏi chổ đó là chổ nào vậy... tức quá...sao hổng biết..
Còn ông nông dân hậu giang nước cả làng không bơi...chạy lên đó bơi chi lo..."bị mất quần"....:bash:
Khu du lịch Suối Tre, thị xã Long Khánh, Đồng Nai.
Tại vị trí này mà offline cuối năm thì không phải chê vào đâu được.
Nếu off tại đây thì tôi mời anh em miền Tây gom bi tại nhà tôi trước 1 ngày ( Dĩ An Bình Dương) để tôi còn "trả nợ" các bạn nữa.

nhà _tung ở tỉnh sóc trăng vào huyện MỸ xuyên 5 cây số dc 23/19 ấp hoà mỹ đường phan bội châu ( gần bò nướng ngói)

chị Jen mở cuộc thi sao hông thấy chị treo giải thưởng, ví dụ như giải nhất đoạt .... "em gái" hay gì đó, chắc bà con đi thi ầm ầm.
à quên còn 1 chuyện nữa chị Jen, chị cũng biết, nông dân mà! Xà lỏn - dây thun lỏng không hà, nhảy xuống cái ầm .... mất cái quần! chị nhớ sắp xếp để thí sinh có đường ... lên bờ nha chị.:lol:
Đừng lo mất cái...quỳn nha..Nhà có mấy chục cái khăn tắm nên ko lo ai bị thiếu đâu. Giải thưởng thì có linh _ Tung lo rùi đó. Một em cao đến 1m83...kinh chưa ..:lol:

--------

Khu du lịch Suối Tre, thị xã Long Khánh, Đồng Nai.
Nếu off tại đây thì tôi mời anh em miền Tây gom bi tại nhà tôi trước 1 ngày ( Dĩ An Bình Dương) để tôi còn "trả nợ" các bạn nữa.
Không cần phải ghé lung tung đâu, Jen mời các bạn thành viên miền tây gom bi trực chỉ nhà jen luôn. Ai ở xa thì cứ đến trước nhà jen một ngày

Last edited by a moderator:
Xin lỗi đã "giành mối" với chị Jen, nhưng em chỉ muốn trả nợ thôi mà.
Nếu Off này mà thành hiện thực em nghĩ thành viên mình tham gia đông lắm đây. Không chỉ miền Tây, Đông , Trung , Tây Nguyên.... mà còn các tiền bối lâu nay bế quan và có cả thành viên ngoài nước nữa đó. Riêng phần anh em miền Tây em sẽ lo đón tiếp.

nhà _tung ở tỉnh sóc trăng vào huyện mỹ xuyên 5 cây số dc 23/19 ấp hoà mỹ đường phan bội châu ( gần bò nướng ngói)
CHỔ NÀY THÌ XA QUÁ HIII

khu du lịch suối tre, thị xã long khánh, đồng nai.
Nếu off tại đây thì tôi mời anh em miền tây gom bi tại nhà tôi trước 1 ngày ( dĩ an bình dương) để tôi còn "trả nợ" các bạn nữa.
chổ này em có thể đi được nè hhh

Nếu Off này mà thành hiện thực em nghĩ thành viên mình tham gia đông lắm đây. Không chỉ miền Tây, Đông , Trung , Tây Nguyên.... mà còn các tiền bối lâu nay bế quan và có cả thành viên ngoài nước nữa đó. Riêng phần anh em miền Tây em sẽ lo đón tiếp.
Có vẻ như nếu đi thì chắc là đi trước 2 ngày...qua nhà Anh Quân quậy xong qua chị Jen...để cuối cùng là OFF thôi...
hi hi Mọi người nhiệt tình quá...em đang xúc động nè...:9^:

Anh hoangtucantho ác thấy ghê, đi off dìa mệt đửt hơi mà còn phải "nghĩ cho khỏe" thì sao khỏe được. Cả tuần bận rộn, ngày mai coi lại có tấm hình hôm "ốp" nào dễ coi up cho dui.

Có vẻ như nếu đi thì chắc là đi trước 2 ngày...qua nhà Anh Quân quậy xong qua chị Jen...để cuối cùng là OFF thôi...
hi hi Mọi người nhiệt tình quá...em đang xúc động nè...:9^:
Xin thêm 1 ngày nữa hoangtu ơi, ghé BRVT có Mickey- Diệu Thảo đón tiếp hihi Welcome

Được như vậy thì tốt quá. các anh em ở xa như miền bắc, miền trung nuôi con heo đất để dành cho chuyến đi xa này nha. Jen sẽ bày nhiều trò khỉ để các bạn nhớ mãi đó, vì ta có bãi cỏ tha hồ bày trò chơi. Chia phe kéo co té lăn cù chụp hình vui hết biết, xong Ùm xuống hồ bơi thì thật tuyệt vời. Jen cho coi hình hồ bơi, bãi cỏ ngay sát nơi hội nghị đấy.

Jen đang thả bộ với chị bạn. trên bậc thềm cao là nơi ăn uống hội nghị đó. Lý tưởng không.

Còn trước mặt hồ bơi là cảnh thật tuyệt vời như Đà lạt, bãi cỏ mênh mông tha hồ bày trò chơi kéo co, cướp cờ cho té lăn quay nhé. bảo đảm chụp hình nhìn cười bể bụng luôn.

Nơi ta diễn ra offline cuối năm nay cảnh đẹp thế đấy. Nhà jen ngay tại đây nên các bạn đến trước một ngày tha hồ thơ thẩn dạo chơi , chụp hình ngắm cảnh nhé. ai biết đánh tennis thì vác vợt theo đánh độ nha. sân tennis đạt chuẩn sát bên hồ bơi đó. Nhà Jen sát bên nên các bạn chỉ mất 5 phút đi bộ là đến hồ bơi, đồi thông , sân tennis rồi đấy.

Last edited by a moderator:
Anh hoangtucantho ác thấy ghê, đi off dìa mệt đửt hơi mà còn phải "nghĩ cho khỏe" thì sao khỏe được. Cả tuần bận rộn, ngày mai coi lại có tấm hình hôm "ốp" nào dễ coi up cho dui.

Dui là cái chắc...tí nửa thay đổi chữ ký "về làm cho quên ...mệt!".:lol:
@PHM: Hôm trước về trể không, ở Tp chơi có vui hông?
Thấy đi xa mà bằng xe máy đúng là "bái phục"...:6^: Em chắc không đi nỗi...vì chừa...sức nhậu! hi hi

Xin thêm 1 ngày nữa hoangtu ơi, ghé BRVT có Mickey- Diệu Thảo đón tiếp hihi Welcome

Người ta đang cố quên mà nhắc bé Diệu Thảo nửa...hic hic:1^:
Nhưng có gần hay không cũng tranh thủ qua thăm Mickey nhé! Chú nhớ con lắm...Có gặp "hun truyền" dùm 1 cái nha cô Loan, mai mốt gởi lại
...Ghi chú: Hôn môi...

Được như vậy thì tốt quá. các anh em ở xa như miền bắc, miền trung nuôi con heo đất để dành cho chuyến đi xa này nha. Jen sẽ bày nhiều trò khỉ để các bạn nhớ mãi đó, vì ta có bãi cỏ tha hồ bày trò chơi. Chia phe kéo co té lăn cù chụp hình vui hết biết, xong Ùm xuống hồ bơi thì thật tuyệt vời. Jen cho coi hình hồ bơi, bãi cỏ ngay sát nơi hội nghị đấy.

Nhìn đẹp quá, ... chị Jen cũng đẹp..hi hi
Hổng biết thường tháng mấy OFF chị nhỉ?

Nhìn đẹp quá, ... chị Jen cũng đẹp..hi hi
Hổng biết thường tháng mấy OFF chị nhỉ?
Theo truyền thống là chủ nhật đầu tiên của tháng 12 đó HTCT. nếu theo đúng như thế thì sẽ là ngày chủ nhật 2_12_ 2012.. Wow một ngày cát tường đây toàn là số 2 không thôi

Theo truyền thống là chủ nhật đầu tiên của tháng 12 đó HTCT. nếu theo đúng như thế thì sẽ là ngày chủ nhật 2_12_ 2012.. Wow một ngày cát tường đây toàn là số 2 không thôi

B)
Vậy là cách ngày tận thế 21/12/2012 đúng 19 ngày...quá đẹp! hi hi:lol:
Cũng còn lâu nhỉ? Vậy mà em và anh Danh cứ nôn nao..

Last edited:
Nghe nói KDL Suối tre rất đẹp và đó là thành quả lao động cải tạo của rất nhiều tù nhân phải không Chị Jen? e Đk 20 vé, dẫn hết bà con dòng họ đi luôn hihi!

Nghe nói KDL Suối tre rất đẹp và đó là thành quả lao động cải tạo của rất nhiều tù nhân phải không Chị Jen? e Đk 20 vé, dẫn hết bà con dòng họ đi luôn hihi!
Nơi mà banmatchodat nói không phải là Suối Tre . Đó là công viên Hòa Bình. Nới đó lúc mới giải phóng là trại cải tạo tù binh của chế độ trước. Trong đó không ít người là kiến trúc sư, thợ có tay nghề cao và họ đã phải lao động cật lực biến một trại giam âm u tịch mịch thành một công viên tuyệt vời. Chổ hội nghị nơi Jen cách công viên đó 5 km thôi

Nơi mà banmatchodat nói không phải là Suối Tre . Đó là công viên Hòa Bình. Nới đó lúc mới giải phóng là trại cải tạo tù binh của chế độ trước. Trong đó không ít người là kiến trúc sư, thợ có tay nghề cao và họ đã phải lao động cật lực biến một trại giam âm u tịch mịch thành một công viên tuyệt vời. Chổ hội nghị nơi Jen cách công viên đó 5 km thôi

Vậy được đi chơi đến 2 chổ lận...thích nhỉ! Chưa đi mà thấy thú vị rồi.
@Chi Jen: Đăng ký 1 vé thi lội nước....em lặn khá giỏi...món quà 1m8 mươi mấy của ai đó có thể xuống nước không? :lol:
@Chị Loan: Hôm nay bé Diệu Thảo có điện em, hi hi...hỏi bé hình chú với con đẹp không? Bé Thảo nói đẹp...em nói chỉ có chú đẹp thôi con xấu quắc...Bé nói chú cũng xấu quắc luôn....hi hi
Rủ em ra Vũng Tàu chơi...........để hôm nào rảnh lên chở chị đi....chờ.....:blush:

Back