Hội Nuôi Rắn Hổ Mang ( Hổ Mang Đất - Hổ Mang Chúa - Hổ Mèo )

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa

Last edited by a moderator:
chào mọi người

Mình tên Toàn ở bỉm sơn Thanh Hóa.mình đã nuôi 1 con rắn hổ mang đc 1 năm rồi ai biết phân biệt đực cái chỉ mình với,ai bán rắn nước các loại màu mè sặc sỡ hoặc rắn độc loại màu mè sặc thì nt cho mình 0976 363 495 rắn to nhỏ đều ok

Xin chào tất cả mọi người!
Diễn đàn nuôi rắn hổ mang dạo này buồn hiu...
Anh chị em có kinh nghiêm và cao kiến thì xin chia sẻ đi ạ!
Xin trân trọng cám ơn!

trung quốc giờ mua lại rắn của việt nam chưa hả mấy bác, tình hình giờ khả quan hơn chưa?

Rắn mình cho nó ăn cóc hoặc là ểnh ương, chàng hiu, hiếm lắm mới cho ăn ếch thôi vì sợ sên. Giờ những mồi đó đều hiếm nhưng bỏ chuột vào nó lại nhìn hoặc cắn chết rồi bỏ. Rắn hổ chúa thì mình yên tâm về thước ăn vì minh cho nó ăn rắn. Lúc trước quên ko kiểm tra chuồng, con hổ chúa gần 14kg bò qua chơi 1 con hổ mang đất 1,5kg chuẩn bị đẻ của mình.
Chuồng thì mình xây theo tỉ lệ 0.6mX1mX1m, trên mình bao lưới lại, làm 1 cửa nhỏ lòng vào 1 cửa lớn. Chăm sóc thì thấy cũng ok. Rắn mới thả vào thì lạ chuồng nên hay phùng mang trợn mắt. Khoãng 1 tuần sau thì im ru, nó nằm im mình chỉ dùng chuổi và 1 đồ để hốt rác có cán dài để dọn dẹp da và phân.
Mình có khách hàng bên trung quốc qua mua rắn độc mà mình sợ quá ,không dám nhận lời .Mình thấy rắn là phát khiếp rồi

trung quốc giờ mua lại rắn của việt nam chưa hả mấy bác, tình hình giờ khả quan hơn chưa?
Mua rồi bác ơi

Vận chuyển rắn hổ mang có phạm pháp không ta ?

Rắn Hổ Mang mới bắt.

Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa
Chào tất cả anh chị em!
Mình bắt được 2 chú rắn này, mình cho vào thùng nhựa nuôi được hơn 1 tháng rồi. Chỉ với 1 bình nước và vài ngày cho mấy con cóc con vào... bây giờ nhìn cũng có thấy lớn hơn trước tý chút.
Các anh chị em cho mình hỏi: Trong 2 chú rắn của mình chú nào là rắn đực, chú nào là rắn cái? Nếu là 1 đực, 1 cái thì liệu đến bao giờ nó có thể đẻ?
Xin trân trọng cám ơn tất cả anh chị em trên diễn đàn!

Chào tất cả anh chị em!
Mình bắt được 2 chú rắn này, mình cho vào thùng nhựa nuôi được hơn 1 tháng rồi. Chỉ với 1 bình nước và vài ngày cho mấy con cóc con vào... bây giờ nhìn cũng có thấy lớn hơn trước tý chút.
Các anh chị em cho mình hỏi: Trong 2 chú rắn của mình chú nào là rắn đực, chú nào là rắn cái? Nếu là 1 đực, 1 cái thì liệu đến bao giờ nó có thể đẻ?

giỡn chơi hả bác rănn1 hổ mang đấy .cắn chết à .mau thả về rừng đi

Chào tất cả anh chị em!

con đen là đực ,trắng là con cái

con đen là đực ,trắng là con cái

Chào bạn!
Cám ơn bạn đã chỉ bảo! Mong bạn nói rõ hơn cách nhận biết hổ mang đực và cái như thế nào? Về màu sắc, hình dáng của con đực, con cái nó khác nhau như thế nào ạ. (2 chú rắn của mình bắt đựơc ở 2 chỗ cách xa nhau nên không phải là cùng bố mẹ).
Xin trân trọng cám ơn bạn và anh chị em trong diễn đàn!

Chào tất cả anh em bên hôi nuôi rắn hổ mang, mình lâu không vào trang nầy, vì giá rắn ráo trâu rớt nên muốn biết thêm thông tin về giá hổ mang anh em nào biết chính xác tư vấn tí giá cả và đầu ra hổ mang xin cảm ơn trước nha

Giá rắn hổ mang loại 1 cân nặg từ 1,6kg trở lên giá 540k/kg

Giá ở Lang Sơn là như vậy , thì giá trong này muốn xuất ra bắc với số lương nhiều phải rẻ hơn nhiều .
Tính ra thì vẫn có ăn nhưng so với mức độ nguy hiểm thì giá đó qua bèo .

- Ở trong miền nam nuôi với số lượng vừa phải , đủ cung cấp cho nhà hàng , quán ăn thì còn ổn . Nuôi với số lượng lớn để xuất khẩu thì phải tính lại .

hiện nay thì các hộ nuôi rắn hỗ mang đã áp dụng cách nuôi nhiều loại rắn + ếch nhái để hạn chế sự thiếu hụt thức ăn cho rắn
nuôi rắn nước cho rắn hổ mang ăn cũng là 1 cách hay.ở các miền sông nước lợi thế về các loài lưỡng cư khá nhiều nhưng thấy ít người nuôi...
cóc là món yêu thích bậc nhất của rắn hổ mang nhưng cho mình hỏi là có khi nào rắn bị ngộ độc khi ăn cóc ko?

Giá ở Lang Sơn là như vậy , thì giá trong này muốn xuất ra bắc với số lương nhiều phải rẻ hơn nhiều .
Tính ra thì vẫn có ăn nhưng so với mức độ nguy hiểm thì giá đó qua bèo .

- Ở trong miền nam nuôi với số lượng vừa phải , đủ cung cấp cho nhà hàng , quán ăn thì còn ổn . Nuôi với số lượng lớn để xuất khẩu thì phải tính lại .

Vâg. Giá rắn này chỉ nhữg ai tìm đc nguồn thức ăn rẻ, con giốg rẻ hoặc tự túc đc con giốg thì nuôi mới có lãi thôi. Vì vậy nhữg ai đag có ý địh nuôi rắn thì pải xem xét 2vấn đề này.

Back