Hội Nuôi Rắn Hổ Mang ( Hổ Mang Đất - Hổ Mang Chúa - Hổ Mèo )

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa

Last edited by a moderator:
Vậy ha???!!!
Nhà mình thì rắn nhỏ (nuôi năm ngoái) đã bắt đầu ăn, còn rắn to thì chưa ăn. Trời vẫn còn lạnh... Không biết có ảnh hưởng nhiều đến sự phát triển và chu kỳ sinh sản, sinh trưởng của rắn không đây?
Xin cám ơn ạ!

Vậy ha???!!!
Nhà mình thì rắn nhỏ (nuôi năm ngoái) đã bắt đầu ăn, còn rắn to thì chưa ăn. Trời vẫn còn lạnh... Không biết có ảnh hưởng nhiều đến sự phát triển và chu kỳ sinh sản, sinh trưởng của rắn không đây?
Xin cám ơn ạ!

Chào cả nhà!
Năm nay quả là một năm khó khăn vì thời tiết rét dài ngày... Xin các bạn ở miền bắc cho biết! Đến hôm nay, rắn hổ phì của nhà các bạn đã bắt đầu giao phối và đẻ chưa ạ?
Xin cám ơn!

Nguy hiểm thì nuôi rắn ráo trâu đi bạn, cắn thoải mái. Mà nó cũng hiền ko mà, mình ko làm j thôi nó ko cắn mình đâu mà. Em thích nhất là cầm mấy chú hổ trâu 1-2 kg dọa mấy đứa bạn :)):lol:

--------

Ah ý bác là con này??

Con này thì kinh thật rồi!
Tiện thể giới thiệu bể hổ mang đất nhà em chỉ có thế này thôi nè, nuôi cũng 15-20 con đó mà quá đơn giản luôn chỉ vịệc đổ thức ăn vào thôi chẳng phải vệ sinh chuồng trại j cả mà cho ăn thất thường. lợi nhuận 5 cũng đến ...10tr. Tiếc vừa rồi bị sổng toàn bộ chỉ vì 1 lỗ chuột đào hixx Về nghe bố kể mà xót + sợ ::wacko: Do đó em muốn giới thiệu đê mng làm mô hình hẳn hoi tăng thêm thu nhập và thành nghề chính Thân!!

bạn có rắn hổ trâu giống tầm 1 tuần tới 1 tháng tuổi ko ? bạn ở đâu mình đang muốn nuôi thử 2 chú hổ trâu
bac cho em hoi? bac co quen ai o bac gianghoac lang son ma cung nuoi ran nhu bac ko. em muon mua 1 it con giong ve nuoi ma ko biet mua o dau. em o lang son, con bac tan trong do. xa qua.
mình ở bắc giang đây , nhưng quê mình nuôi rắn năm vừa rồi thất thu lắm nhà mình trc cũng nuôi nhưng bỏ lâu rồi

Last edited by a moderator:
bạn có rắn hổ trâu giống tầm 1 tuần tới 1 tháng tuổi ko ? bạn ở đâu mình đang muốn nuôi thử 2 chú hổ trâu
mình ở bắc giang đây , nhưng quê mình nuôi rắn năm vừa rồi thất thu lắm nhà mình trc cũng nuôi nhưng bỏ lâu rồi
lại nuôi rắn lại ah bắc giang ơi

lại nuôi rắn lại ah bắc giang ơi
à mình tính nuôi con hổ trâu bạn à , nhà mình nuôi nhiều hổ mang thôi nhưng giá bấp bênh quá nó không ổn định bằng con hổ trâu dc , 3 năm liền giá rắn ko dc tốt nên nhà mình ko nuôi 3 năm rồi muốn bắt đầu lại bằng con hổ trâu :)

hổ trâu chỗ bạn bjo lái mua vào bnhieu ,loại đại ý ?bạn ở chỗ nào bắc giang đấy ?bjo ở bắc giang đang nuôi thỏ ok lắm

Anh nên đi Vỉnh Phúc 1 chuyến tham quan học hỏi Anh Em ở đó rồi mua con giống chào Anh
bac hau oi!cho bac ban co ban con jog ho mang banh k bac?va ja con jog tjh nhu the nao ak?cháu muốn nuôi rắn nhưg còn trẻ và thiếu kjh nghjem nên mog bác chj dạy thêm cho cháu.cháu sjn chân thàh cảm ơn bác nhiều ak..chào bác.

bac hau oi!cho bac ban co ban con jog ho mang banh k bac?va ja con jog tjh nhu the nao ak?cháu muốn nuôi rắn nhưg còn trẻ và thiếu kjh nghjem nên mog bác chj dạy thêm cho cháu.cháu sjn chân thàh cảm ơn bác nhiều ak..chào bác.
rút ra vẫn còn kịp nghe e

Chào cả nhà!
Năm nay quả là một năm khó khăn vì thời tiết rét dài ngày... Xin các bạn ở miền bắc cho biết! Đến hôm nay, rắn hổ phì của nhà các bạn đã bắt đầu giao phối và đẻ chưa ạ?
Xin cám ơn!
Chào tất cả anh chị em trong diễn đàn!
Năm nay đúng là 1 năm khó khăn. Sang tháng 5 rồi mà thời tiết vẫn lạnh và mưa phùn...
Thời tiết quá khác biệt so với mọi năm. Rắn nhà các bạn đã giao phối và đẻ chưa?
Của nhà mình mới thấy có vài đôi bắt cặp...

bác nói như vậy là ko được vì mỗi người đều có 1loaji sở thích riêngthì đã nuôi con gì thì phải tính kinh tế chứ như cũng phải có đam mê với cái nghề của minh đã lựa chọn nó mới thành công chứ# trước ngọt là đắng mà sau đó là $phải ko các bácBiết chữ mà vô học... # làm gì mà nặng lời quá vậy bác:Botay::Botay::Botay:

Chào bạn!
Bạn đã biết "nuôi con gì thì phải tính kinh tế". Còn tôi viết "Chẳng ai làm gì mà không nghĩ đến lợi nhuận cả". Vậy mà bạn bảo tôi là "kẻ lập dị". "Lập dị" là kẻ khác người. Còn tôi cũng giống như nhiều người là chăn nuôi để kiếm tiền. Vậy tôi không phải là kẻ lập dị như bạn nói. Rất ít người chỉ vì "đam mê" đơn thuần mà chăn nuôi, vì rằng đã chăn nuôi là rất vất vả, đôi khi là thua thiệt nữa. (Nhất là với con rắn hổ mang này). Còn nếu như bạn thấy quá lời thì tôi xin lỗi bạn.
Diễn đàn là nơi chie sẻ thông tin. Ai chưa biết thì học hỏi, ai biết gì thì rộng lượng chia sẻ...
Vài lời trân thành cùng bạn.
Mong anh chị em trong diễn đàn cùng thông cảm!

Ae cho mjh hoi vs.mjh moi nuoi may chú ran ho mang.mjh cho an coc.thjnh?thoang co con an rui lai bj ói ra.ae nao bjt xjn chj?bao?

Ae cho mjh hoi vs.mjh moi nuoi may chú ran ho mang.mjh cho an coc.thjnh?thoang co con an rui lai bj ói ra.ae nao bjt xjn chj?bao?
bạn phải nói rõ là bạn cho nó ăn nhiều hay ít ,con cóc có quá to so vs rắn ko ? một điều nữa là có khi rắn bị stress nên hạn chế soi vào nó ,... lúc nó mới ăn vì bản tính con hổ mang khi thấy nguy hiểm sẽ nôn con mồi ra

Back